Tập Lái
18/8/17
26
6
3
45
@cvhung87 : hiện tượng này Esc nào cũng bị lúc sáng, bác thắng vài lần là hết ngay.
E lúc đầu cũng dị ứng với tiếng kèn kẹt này nhưng lâu dần rồi quen.
E dự là Ford làm vậy để mấy người đi đường khi nghe tiếng kèn kẹt này thì sẽ biết mình cưỡi Ếch chứ không lại nhầm với Nhái hay Ễnh Ương gì đó thì tội cho con Ếch nhà mình quá !!!:3dcuoigif:
xe em cũng kiu nà bác Huy

Hạng B1
15/10/10
58
34
18
Xe em 1 năm trước cũng kêu, vào hãng kiểm tra định thay bố mới thì được trả lời bố thắng còn tốt, chỉ vệ sinh sau về đi 1 thời gian lại kêu, cuối năm đem qua bác Vui kiểm tra cũng chỉ vệ sinh, lại kêu. Vừa rồi em vào hãng bảo dưỡng định kỳ cũng cho vệ sinh bố thắng và ... vẫn kêu. Nhưng đến nay em đã quen tiếng kêu rồi, hôm nào hạ kiếng tắt máy lạnh đạp thắng ko thấy kêu là chột dạ... sao êm vậy ta, đạp thắng chưa???

• Like
Reactions: rubiclove
Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Xe em 1 năm trước cũng kêu, vào hãng kiểm tra định thay bố mới thì được trả lời bố thắng còn tốt, chỉ vệ sinh sau về đi 1 thời gian lại kêu, cuối năm đem qua bác Vui kiểm tra cũng chỉ vệ sinh, lại kêu. Vừa rồi em vào hãng bảo dưỡng định kỳ cũng cho vệ sinh bố thắng và ... vẫn kêu. Nhưng đến nay em đã quen tiếng kêu rồi, hôm nào hạ kiếng tắt máy lạnh đạp thắng ko thấy kêu là chột dạ... sao êm vậy ta, đạp thắng chưa???
Khả năng pitton thắng bị rổ rồi nên kẹt đạn, nên kiểm tra và thay đi bác

Hạng B1
15/10/10
58
34
18
Khả năng pitton thắng bị rổ rồi nên kẹt đạn, nên kiểm tra và thay đi bác
Nếu em để vậy chạy luôn có sao ko bác, chạy nóng máy mới kêu, với lại chữa hoài ko hết bệnh nên nản rồi bác ah!!

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Nếu em để vậy chạy luôn có sao ko bác, chạy nóng máy mới kêu, với lại chữa hoài ko hết bệnh nên nản rồi bác ah!!

Thắng xe mà nóng máy mới kêu thì hơi lạ, em chưa gặp bao giờ ạ

Nếu đúng pitton thật thì nên thay chứ khi cần mà nó kẹt đạn cái cũng nguy

Hạng B1
15/10/10
58
34
18
Lâu rồi ko vào mục này, xe em bị phanh kêu két két khi rà thắng từ lâu rồi, vừa rồi em ghét quá thay hết 2 bố thắng zin (vào hãng thay nhưng mua phụ tùng chính hãng của bác Đại An - HN nên chi phí rẽ gần nửa). Thay xong đến giờ thấy hết kêu mặc dù hãng chưa khuyến cáo thay bố. Họ đo thông số chiều dày bố trước là 4mm, bố sau là 6mm. Ko biết thông tin này có giúp dc ai đi ếch có bệnh giống ko....