Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Các bác nào làm bên Chevrolet Saigon thấy topic của em thì vào xem để rút kinh nghiệm. Em đã quá bực mình với cách làm ăn củ chuối của mấy bác. GM Đông Đô Thành bị chê quá nên dù nhà em gần bên Đông Đô Thành vẫn ráng chạy xe từ Thủ Đức xuống để bảo hiểm chỗ GM Sài Gòn.
Lúc mua xe thì em đã mua giá cao hơn bên GM Đông Đô Thành 12 triệu, các bác có thể bảo là do dịch vụ hậu mãi các bác tốt hơn. Và em đã làm bảo hiểm 2 lần ở chỗ các bác.
Lần 1 : Em giao xe thứ 2, hẹn em sáng thứ 5 lấy xe. Mất cả ngày nghỉ làm để đi xe buýt từ Thủ Đức lên. Các bác cho đợi thêm 2h rồi bảo xe không làm kịp, hẹn qua ngày thứ 6. Vậy là em phải đi xe buýt về nhà và nghỉ làm thêm ngày thứ 6 để lấy xe.
Đó là vấn đề thời gian, còn về chất lượng bảo hiểm thì em nhìn cái cảng xe bị móp sau khi các bác làm xong thì 2 tuần sau nó tự sứt ra tiếp, em không hiểu các bác làm bảo hiểm kiểu gì nữa. Nghe nói vô hãng làm tốt hơn gara ngoài nhưng em thực sự thất vọng.

Lần 2: Em giao xe thứ 2, hỏi khi nào lấy, chiều thứ 4 được không. Các bác trả lời chiều thứ 4 hơi gấp quá, chiều thứ 5 thì được. Em đồng ý.
Rút kinh nghiệm lần trước, từ tối thứ 4 em đã gọi hỏi xem thứ 5 có lấy đươc không? Các bác trả lời được. Trưa thứ 5 em gọi hỏi tiếp, chiều em lên lấy được không? Các bác khẳng định lên sớm để làm bảo dưỡng luôn. 2h trưa thứ 5 em đi bus lên, các bác cho em chờ đến 4h30 chiều, rồi bảo làm chưa xong. Cái cảng còn chưa lắp vào, cửa xe sơn chưa đánh bass. Các bác cho em 2 lựa chọn : em lấy xe về rồi ngày khác chạy lên làm tiếp, hoặc em về chiều ngày mai lên lấy. Các bác làm khó em quá, chắc có mấy thằng rảnh lắm mới mang cái xe chưa đánh bass xong chạy về Thủ Đức rồi bữa nào chạy xuống lại. Còn chọn phương án 2 thì em tức ói cmn máu, khác éo gì lần đầu làm bảo hiểm đâu dù em đã đề phòng rút kinh nghiệm hỏi han trước đủ các kiểu.

Em bị mất ngày công, mất tiền, mất sự chuẩn bị rồi còn mang bực mình nữa. Các chi phí này xem ra bỏ thêm tiền mua Kia hoặc sang hơn nữa mua Toyota cho nó thoải mái quá. Em mua xe và làm bảo hiểm ở đây cũng do bạn giới thiệu, bảo là GM Sai Gòn là ngon nhất trong hệ thống GM củ chuối rồi, mấy chỗ khác ko lẽ còn chuối hơn nữa? Em đang tự hỏi không biết lần thứ 3 thế nào đây?

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
Căng nhỉ! Nhưng em nghe nói DDT cũng làm dịch vụ lại rồi. Có thể Bác ở Q.Thủ Đức qua đó gần hơn chút và khách cũng có thể ít hơn nên sẽ nhanh hơn. Cùng hệ thống Ủy quyền nên chắc không đến nỗi.

Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Cái nguyên nhân sự tình xảy ra có phần do nhà bác chủ xa quá, nên mỗi lần đi lấy xe mà trật chìa một cái là bực phải nói luôn. Thôi bác chuyển về DDT làm cho gần hơn. E thì từ DDT chuyển về An Thái cho gần.
E có làm bh 2 lần ở DDT thấy okay mà.
E có nhận xét là mặc dù chất lượng làm xe như nhau, nhưng An Thái chăm sóc khách hàng kém. cái vỉa hè bị tróc lở, lái xe vô hãng dễ bị dính mũi xe vô cái đó, mà để bao lâu không làm lại, và xe e đã bị. Ngoài ra phần trà nước cho khách ngồi đợi thì không chu đáo. Không ai phục vụ hết. Công ty của nhà nước nên vậy chắc?
Bên DDT phục vụ tốt hơn, mời vô phòng máy lạnh uống cà phê. Sale nữ nhiều cũng dễ thương hơn.

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Cái nguyên nhân sự tình xảy ra có phần do nhà bác chủ xa quá, nên mỗi lần đi lấy xe mà trật chìa một cái là bực phải nói luôn. Thôi bác chuyển về DDT làm cho gần hơn. E thì từ DDT chuyển về An Thái cho gần.
E có nhận xét là mặc dù chất lượng làm xe như nhau, nhưng An Thái chăm sóc khách hàng kém. cái vỉa hè bị tróc lở, lái xe vô hãng dễ bị dính mũi xe vô cái đó, mà để bao lâu không làm lại, và xe e đã bị. Ngoài ra phần trà nước cho khách ngồi đợi thì không chu đáo. Không ai phục vụ hết. Công ty của nhà nước nên vậy chắc?
Bên DDT phục vụ tốt hơn, mời vô phòng máy lạnh uống cà phê. Sale nữ nhiều cũng dễ thương hơn.
Chời nghe vầy cũng mún ghé thử xem sao, gần hơn 1tý so với chỗ lão Hino. Nhưng xuống chỗ ChevSG gặp lão Hino này cũng vui nên hẻm bít nên đi đâu

• Like
Reactions: minhtriquan
Hạng B2
12/7/14
200
59
28
Cho hỏi DDT là ở đâu vậy

Hạng B2
12/7/14
200
59
28
Sẵn cho hỏi Gm gia định(lý thường kiệt, tan bình) Dc kg vậy. Ai đả ghé thử, cho e vài lời nhận xét. Thanks

Hạng C
14/10/14
563
263
43
40
Em cũng khá giống bác !
Trước giờ toàn làm DDT . vì em thấy rất tốt mặc dù mọi người chê ( phải nói tốt tận răng ) . do vừa rồi xe cần đi bh nhưng DDT mới chưa làm bh dc. Nên buộc phải chạy qua GM SGon . nó giam xe em 9 ngày mặc dù bh duyệt nhanh. Xe thì để dơ hầy. Làm tráo phụ tùng đèn xe. Sơn xe xấu tệ. Để lâu tưởng làm kỹ nhưng chán phèo. Thất vọng tràn trề !

Bữa nào các bác có dịp ghé em thử dịch vụ chỗ em nhé, em có liên kết với Bảo hiểm PVI, các bác chỉ cần ký hồ sơ, phần còn lại em sẽ phục vụ chu đáo cho bác. Làm bảo hiểm xong nếu bác bận quá không nhận xe được báo em sắp xếp giao xe trong nội thành cho bác, hoặc là không có tài em sẽ giao xe tận nơi cho bác.

Hạng B2
12/7/14
200
59
28
Bữa nào các bác có dịp ghé em thử dịch vụ chỗ em nhé, em có liên kết với Bảo hiểm PVI, các bác chỉ cần ký hồ sơ, phần còn lại em sẽ phục vụ chu đáo cho bác. Làm bảo hiểm xong nếu bác bận quá không nhận xe được báo em sắp xếp giao xe trong nội thành cho bác, hoặc là không có tài em sẽ giao xe tận nơi cho bác.
Gửi e cái tọa độ nhé Bác, 0932173767

• Like
Reactions: gnosis