Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Thân gửi các bác,
Khi lướt trên OS, nhiều khi mình rất quá bực vì cứ gặp phải các còm men rất cùn của một vài người "không nói ra thì ai cũng biết", lải nhải như cái loa phường thời bao cấp. Không muốn đọc mà nó cứ nằm chình ình trên màn hình, bức xúc lắm.

May quá, hôm nay được bác Gentledog gợi ý sử dụng chức năng "Block member" có trong diễn đàn, mà từ trước nay mình không biết. Áp dụng thử thấy tuyệt vời. Các còm men cùn đó lập tức biến mất khỏi màn hình. Nhẹ hết cả người.

Nay xin giới thiệu tới các bác nào quan tâm, dùng chức năng "Block member" để chúng ta cùng thoát khỏi sự tra tấn không mong muốn đó nhé.

Mong các bác thường xuyên úp topic này lên trên để các bác khác có thể đọc được và áp dụng nhé.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Theo gợi ý của bác Gen, xin giới thiệu cách Block Mem (xóa bài mem đó viết khỏi màn hình, khỏi mất công đọc) cho các bác nào quan tâm, gồm 2 bước như sau:

- Bước 1: Tìm bài viết của mem mình muốn xóa khỏi màn hình. Đưa con trỏ vào tên mem đó (ở góc trái trên cùng của bài viết), có một hộp thoại hiện ra.
- Bước 2: đưa con trỏ xuống dòng thứ 2 (có chữ Block member), nhấn phím chuột trái. Có một hộp thoại nữa hiện ra có 2 ô chữ OK và Cancel. Nhấn OK.

Kết quả là các điều viết linh tinh các bác không muốn xem đều biến mất như thế này.

gentledog nói:
@Bác k....: Đặc điểm của diễn đàn này là nơi qui tụ của các cá nhân ko còn quá trẻ, hầu hết đều có học hành và có địa vị nhất định trong xh. Đại đa số là những ng có ý thức, trong đó có ý thức tôn trọng PL. Vì vậy thiết nghĩ bác ko cần phải rao giảng như đối với những ng mù chữ ko có chút kiến thức PL và XH nào hay giới giang hồ bất chấp PL . Nếu em ko nhầm thì bác cũng thuộc diện có tuổi trên diễn đàn này và rất ngạc nhiên thấy bác cũng cho ra các cm thô tục và bạo lực chẳng thua ai ! :( Nếu bác cũng có nhu cầu giải trí cuối tuần hay xả chút stress thì hãy ra CNL mà chém gió thả bom tưng bừng thì hợp lý hơn ! :D
@All: Ta nên tự kiềm chế ko nên cm quá thô lỗ hay bạo lực, làm hỏng mất 1 thớt bổ ích !
Nếu ai quá bức xúc với cm của ai đó khác thì đơn giản nhất là block mem đó là xong !

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/9/10
827
9
16
Bac lam nhu the la mat vui roi, tu nay Bac se song trong 1 khong gian lanh leo va lang thinh dang so, vi....khong bao gio con duoc nghe Kcau sua nua, hihi Em dzot.

Hạng D
1/9/09
1.611
247
63
53
Cần Thơ - Vĩnh Long
, thks bác
sgb345 nói:
Thân gửi các bác,
Khi lướt trên OS, nhiều khi mình rất quá bực vì cứ gặp phải các còm men rất cùn của một vài người "không nói ra thì ai cũng biết", lải nhải như cái loa phường thời bao cấp. Không muốn đọc mà nó cứ nằm chình ình trên màn hình, bức xúc lắm.

May quá, hôm nay được bác Gentledog gợi ý sử dụng chức năng "Block member" có trong diễn đàn, mà từ trước nay mình không biết. Áp dụng thử thấy tuyệt vời. Các còm men cùn đó lập tức biến mất khỏi màn hình. Nhẹ hết cả người.

Nay xin giới thiệu tới các bác nào quan tâm, dùng chức năng "Block member" để chúng ta cùng thoát khỏi sự tra tấn không mong muốn đó nhé.

Mong các bác thường xuyên úp topic này lên trên để các bác khác có thể đọc được và áp dụng nhé.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
quachbachlong nói:
ôi sao cần phải làm thế. xxy ta cứ coi hắn như con chó sủa gâu gâu là được rồi :))
Có cách nào filter chỉ coi được toàn các mem gâu gâu... cùng khen... thơm thơm ...:D không ?

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Nên đưa vào sách đỏ để bảo tồn vì là loài có da mặt dày nhất hành tinh và thế giới không có nhiều đâu.

Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B
Bác K9 tham gia từ 12/3/2011 mà giờ đã lên tới hạng D bái phục bái phục. Bác gây thù oán nhiều quá ...ha...ha...

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Kg nên block cứ để nó sủa cho vui tai bác à, nó có nói tiếng người đâu mà mình hiểu, bận tâm chi bác.