Hỏi/Đáp Kỹ Thuật bugi cho Spark Duo 2017 (Việt Nam)

Tập Lái
17/5/07
5
0
1
Quảng BÌnh
Em đọc nhiều topic lắm rồi mà vẫn không ra thông tin.
Mong các cụ các mợ giúp em:
Em đi Spark Duo 2017 (bản van của Việt Nam), em muốn nâng cấp bugi lên loại Iridium.
em tra ra xe của em là Denso Iridium IXU22, nhưng một số người lại bảo như vậy không đúng mã, lắp không được.
Vậy các cụ các mợ giúp em xem chính xác là loại gì để em kiếm cho đúng, bởi vì em ở vùng xa vùng sâu, cũng hơi khó kiếm.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Em đọc nhiều topic lắm rồi mà vẫn không ra thông tin.
Mong các cụ các mợ giúp em:
Em đi Spark Duo 2017 (bản van của Việt Nam), em muốn nâng cấp bugi lên loại Iridium.
em tra ra xe của em là Denso Iridium IXU22, nhưng một số người lại bảo như vậy không đúng mã, lắp không được.
Vậy các cụ các mợ giúp em xem chính xác là loại gì để em kiếm cho đúng, bởi vì em ở vùng xa vùng sâu, cũng hơi khó kiếm.
Chào bác. bu gi đó sai cung được nhưng chỉ được một thời đầu thôi, sau thời gian sử dụng nó sẽ bị bỏ máy. đối với bugi iridium mà bác muốn gắn cho xe của bác thì dễ lắm không cân phải đúng mã đâu, điều quan trọng nhất là chiều dài chân ren, kích thước lỗ bắt bugi, trung nhau à bắt được thôi, Spark Dou 2017 nó sài chung bugi vơi Spark m300/ matiz 4. bác chỉ cần mua bugi đúng những kich thước như vậy là ok.