Hạng B1
13/4/09
80
0
0
Xe e bị chết mất 4 con bugi sấy, e vào trong hãng hỏi thì giá mỗi chiếc là 640K mắc quá. Bác nào có biết chỗ nào bán giá phải chăng ở HN thì chỉ giúp e với ạ? E xin hỏi thêm là cách khởi động xe ntn cho tốt không xe e hay bị hỏng bugi quá trời.

Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
1 cái 640*4=2560.
Xe còi của em em mua về tự thay 1 cái 30*4=120k ( Bugi NGK )
Sao cũng chạy ào ào vậy, có khi nào chết bugi đâu.
Đúng là xe càng mắc thì càng chém nhỉ! Vị chi em thay được 21 lần.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Theo như bác ấy nói thì em mường tượng xe bác là xe dầu phải ko ạ
@Hanhnguyen: Bugi khá là quan trọng đó bác . Cái NGK của bác em nghĩ là hàng nhái nên mới có giá đó
Rẻ, nhưng mà đánh lửa chưa biết nó thế nào, và có chết bất đắc kỳ tử ko nữa

Hạng B1
13/4/09
80
0
0
profi nói:
@Hanhnguyen: Bugi khá là quan trọng đó bác . Cái NGK của bác em nghĩ là hàng nhái nên mới có giá đó

xe e đúng là xe máy dầu, e đang nghi khả năng là do trời rét nên e sấy nhiều lần rồi mới đề nên bugi nó nóng quá nhanh hỏng. Xe e cũng vừa thay 4 cái chợ trời hết 600K, nhưng dùng được có 1 tháng đã hỏng. Bác nào biết chỗ nào bán uy tín và giá cả phải chăng ở HN chỉ giáo giúp e với ạ?

Hạng B2
12/4/09
206
7
18
47
HCM
otohathanh nói:
profi nói:

xe e đúng là xe máy dầu, e đang nghi khả năng là do trời rét nên e sấy nhiều lần rồi mới đề nên bugi nó nóng quá nhanh hỏng. Xe e cũng vừa thay 4 cái chợ trời hết 600K, nhưng dùng được có 1 tháng đã hỏng. Bác nào biết chỗ nào bán uy tín và giá cả phải chăng ở HN chỉ giáo giúp e với ạ?
Sấy nhiều lần, cụ thể là thao tác như thế nào vậy bác?
Theo nguyên tắc thì bật chìa khoá lên vị trí ON, chờ vài giây để bóng đèn báo sấy tắt thì bắt đầu đề.

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
Vô hãng thay đi bác, phụ tùng được bảo hành 12 tháng hoặc 12000km tùy điều kiện nào đến trước.

Hạng B2
6/4/05
497
71
28
vào hãng thay đi bác, phụ tùng được bảo hàng 12 tháng hoặc 12000km tùy điều kiện nào đến trước.

Hạng B1
13/4/09
80
0
0
peterhcmc nói:
otohathanh nói:
profi nói:

Sấy nhiều lần, cụ thể là thao tác như thế nào vậy bác?
Theo nguyên tắc thì bật chìa khoá lên vị trí ON, chờ vài giây để bóng đèn báo sấy tắt thì bắt đầu đề.

sấy nhiều lần tức là khi đền báo sấy tắt e lại tắt chìa khoá rồi lại bật lại. Làm như vậy thì xe rất dễ nổ nhưng chắc có lẽ sẽ làm giảm tuổi thọ của bugi sấy. Nhưng nếu sấy một lần thì phải đề một lúc xe mới nổ, không biết như vậy có hại củ đề không?

Hạng C
21/8/07
574
31.769
93
Xe dầu có sử dụng bugi hả các bác? Vậy chính xác nó là cái gì? Các bác cho em vài dòng giải thích để mở mang tầm mắt.

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
ngựa hoang nói:
Xe dầu có sử dụng bugi hả các bác? Vậy chính xác nó là cái gì? Các bác cho em vài dòng giải thích để mở mang tầm mắt.

Nó là cái điện trở, phát nóng = điện bình để làm nóng xylanh trước khi khởi động, nhìn giống như cây đũa.

nếu xe của bác mà hay cháy con này thì nên kiểm tra thêm mạch ngắt - tức là khi máy nổ vẫn sấy