Tập Lái
23/12/15
41
35
18
34
Chào cả nhà, nhân dịp đầu năm mình cũng xin mạo muội lập thớt này, xin AE góp ý.

Nói về cọt cổ thì Việt Nam mình rất nhiều, và theo mình tìm hiểu cũng rất nhiều AE mình muốn mông má lại dàn ngoài. Nhưng ở VN mình hầu như không có 1 trung tâm nào có thể đáp ứng được tất cả bumper (trước, sau, bên hông....) của tất cả các đời "cụ cọt".

Nhìn qua USA hay gần nhất là Thailan, bên họ chỉ cần có mã hàng, dòng xe...alo 1 phát là vài ngày sau họ có thể có lên đời từ cọt 94 lên cọt 96, hay 98-02 hay theo bất cứ mẫu nào mà họ muốn.

Ở Vietnam chỉ có thể đưa vào gara nhưng bất tiện và chi phí cao.

Vậy tại sao chúng ta không tập hợp, phân loại và sản xuất hàng loạt.

Mình đảm bảo, nếu tất cả thành viên trong club ủng hộ với ý tưởng của mình thì trong vòng 2 năm thui, thì ngay ở saigon chúng ta trở thành thủ phủ của bumper dành riêng cho dòng ACCORD.

Quy trình thì rất đơn giản :
1.Mẫu (từ sự ủng hộ của member club) →→→2. tạo khuôn (vẫn giữ lại 100% mẫu zin) →→→3.tạo kiểu (lên đời xe )→→→4.sản xuất hàng loạt......

Bằng vật liệu composite, nhẹ, bền, dể dàng lắp ráp và quan trọng là giá thành rẻ hơn rất nhiều.
Trên là ý kiến của mình, với mong muốn tạo ra sự phát triển.
AE vui lòng góp ý cho ý kiến mình nha.

Tập Lái
23/12/15
41
35
18
34
bác ở Q.7 .....à
Ko bác, xưởng mình ở Bình dương, tại hiện giờ mình muốn tập hợp lại tất cả các mẫu body kits của các đời cọt ở VN.

bác nào có xe đang dùng có thể cho mình mượn mẫu, trong vòng 3 ngày mình sẽ trả lại,mình sẽ đa tạ là 1 bộ body kits đã được độ lại. :3dcuoi:.

mình up 1 vài hình ảnh quy trình sản xuất
cho mấy bác dể hiểu :
1. khuôn sản xuất
Bumper kits cho tất cả các dòng cọt

2.Sau khi phun lớp sơn phủ bề mặt bên ngoài

3.sau khi phủ lớp nhựa composite

3.Cuối cùng, đợi khô và kéo cản xe ra

SỐ DT mình là : 0909007790. Mr Hải. Bác nào muốn chia sẽ có thể alo cho mình.

Attachments

Hạng B2
29/1/15
210
104
43
47
Em cùng nghề với bác nhưng chuyên về hàng tượng, mỹ nghệ, mỹ thuật hơn là hàng công nghiệp. Cách hơn năm trước em từng có ý định hệt như bác. Bác làm đi em ủng hộ tinh thần, có thể hỗ trợ cả nhân sự kỹ thuật hoặc sx phụ bên bác nếu có yêu cầu.

Nói chung là sx mấy cái này không khó khăn j cho cả em và bác, nhưng nó khó cái khác hehe.

P.s: Xưởng của bác luôn hả, hay bác là chuyên gia đánh thuê cho họ thôi?

• Like
Reactions: Nguyen_Acc
Tập Lái
23/12/15
41
35
18
34
Em cùng nghề với bác nhưng chuyên về hàng tượng, mỹ nghệ, mỹ thuật hơn là hàng công nghiệp. Cách hơn năm trước em từng có ý định hệt như bác. Bác làm đi em ủng hộ tinh thần, có thể hỗ trợ cả nhân sự kỹ thuật hoặc sx phụ bên bác nếu có yêu cầu.

Nói chung là sx mấy cái này không khó khăn j cho cả em và bác, nhưng nó khó cái khác hehe.

P.s: Xưởng của bác luôn hả, hay bác là chuyên gia đánh thuê cho họ thôi?
Đúng đó bác, cái khó là mình ko có form kích thước và mẫu ban đầu, mà nhờ AE cũng khó, đâu phải ai sẵn sàng cho mình mượn dàn ngoài đâu " vợ 2 " mà, pk bác.
Xưỡng của mình luôn bác, còn hiện tại mình vẫn đang làm cho công ty Japan chuyên về bumper,
mình đánh lẻ thêm ở ngoài.

Hạng B2
29/1/15
210
104
43
47
Đúng đó bác, cái khó là mình ko có form kích thước và mẫu ban đầu, mà nhờ AE cũng khó, đâu phải ai sẵn sàng cho mình mượn dàn ngoài đâu " vợ 2 " mà, pk bác.
Xưỡng của mình luôn bác, còn hiện tại mình vẫn đang làm cho công ty Japan chuyên về bumper,
mình đánh lẻ thêm ở ngoài.

Số của em 0908.154250. Hôm nào đi BD em hẹn ghé giao lưu trao đổi thêm nhé. Hy vọng mình có cơ hội hợp tác sx trong tương lai, không bumper thì làm cái khác.

Còn dự án bumper cho accord cũ này nếu tiện làm chơi giúp ae tu bổ xe khi họ y/cầu thì được, chứ làm thiệt thì...thôi :)

• Like
Reactions: Nguyen_Acc