Hạng D
25/6/09
1.674
10.043
113
Nhà em vừa xuống sân bay, hoàn thành 2 tuần ăn Tết. Có câu chuyện muốn kể các bác nghe chơi đầu xuân, cũng là kinh nghiệm nhà em.
Em bay Vietjet chuyến 21:45, trong ngày nhận 2 cái tin nhắn, delay từ 21:45 đến 22:10, rồi tiếp đến 23:50, :( thôi, coi như càng có thời gian nhậu buổi cuối.
Đến sân bay Nội bài, được "bồi thường" cho "hẳn" một vé mua nước, trị giá 23,000 đồng (vừa xoẳn 1 chai nước lọc). Thôi, vậy cũng còn hơn không.
23:45, nhà em mới lên máy bay, và 24:xx thì cất cánh (dù sao thì nó cũng bay) :) Máy bay của Vietjet liên kết với Smartlinx gì đó.
Máy bay vừa hôi, vừa bẩn và cũ. Đúng là đồ đi thuê :(
Hạ cánh TSN là 2:05,chạy đến chỗ đậu là 2:20, nhòm thấy cái cầu thang cách cửa chừng 2m, vậy mà sau 25 phút, nó mới tà tà ráp vào cửa. Tiếp viên hỏi "sao vậy", cu nhân viên trả lời tình bơ " no engineer " :)
Ra đến chỗ đợi taxi thì chả có cái nào, em lếch thếch kéo đồ ra tuốt cây xăng đầu Trường sơn để bắt xe thì ôi thôi, mấy bác tài taxi toàn chạy "chuyến", em về D2 mà toàn "anh cho em 300, anh cho em 250" :(
Khổ thân em, nhỏ lớn chưa đi chuyến đêm bao giờ, choáng :(
Chắc chắn đây là chuyến cuối cùng em bay Vietjet :(
Trước bay thấy cũng tạm tạm, thường chậm 15-20 phút, giờ thì....:(
Chúc các bác một năm mới vui vẻ, ít....bực mình :)

Hạng C
8/4/11
889
11.107
93
Hàng không giá rẻ thằng nào cũng thế, Jetstar Pacific còn tệ hơn (Jetstar bay quốc tế thì ok).

Hạng C
25/3/10
677
23.635
93
Mình cạch HKGR, giá vẻ rẻ hơn ko bao nhiêu nhưng dv tệ quá, khách đi máy bay cũng khác với khách VNA

Hạng C
29/5/11
791
52.320
93
32
nhớ cách đây mấy năm mình bay từ HN vào Sg
đợi gần 10 tiếng
ặc ặc

Hạng D
12/3/11
1.597
66.132
113
Tiền Giang, gò công
Em nghĩ đoạn sau khi hạ cánh là thuộc về cty quản lý bay chứ liên quan gì đến VJ nữa đâu . những ngày này giao thông rất phức tạp và mệt mỏi . bay giá rẻ thì chấp nhận thôi , so với xe lửa nó còn tốt hơn chục lần, mà xe lửa cũng có bị bỏ xó đâu , tết còn không có vé nữa là . taxi chém là câu chuyện khác nữa, làm sao tránh là do kinh nghiệm và kỹ năng của anh thôi .

Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
kinh. Vj là mọi người cùng bay. Anh sẽ chứng kiến các chị bán bưng ống thấp ống cao, anh bưng hủ tíu mang dép lê, bác ve chai lam lũ cùng check in. Nhân viên thì tất bật, đổ mồ hôi, hướng dẫn khách. Sắp hạ cánh là nhân viên xách bao đi lượm rác. Mỗi lần thấy vậy mình lại vui
Chia sẻ của một người rất hiếm khi bay tuyến ngắn.
Bay tuyến ngắn thì hiện tại có 3 hãng thì thường mỗi ngày mỗi hãng một chuyến .... muốn kiểu sáng tới tối về thì không có sự lựa chọn.
Dĩ nhiên bay đêm nội địa nếu chọn được VN Airlines thì tuyệt vời hơn vì lỡ có delay qua ngày khác thì cũng được bố trí khách sạn để ngủ.

Hạng B2
3/4/16
132
536
93
38
Sài Gòn
www.hatrangshop.com
Em đi Cam Ranh ngày thường, cả mấy lần đều đúng bon giờ, đúng hơn cả VNA. Giá vé total đâu hơn 500k mỗi chiều, rẻ hơn giá xe lửa.