Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
26/7/13
39
0
0
30
các lão tiền bối ơi giúp dùm em trường hợp này với.
số là em đang mua nhà dự án Tropic, hợp đồng mua bán với Nova.
vì em thanh toán 98% nên có phải vay thêm ngân hàng.
khi làm việc với ngân hàng thì phải ra công chứng xác nhận, các giấy tờ khác thì họ ok rồi. nhưng họ đòi "giấy chứng nhận căn hộ được giao dịch qua sàn"...
em có thắc mắc là :
1/ giấy đó có tác dụng gì vậy mấy bác? sao hỏi công chứng thì họ nói tùy căn hộ, cái đòi cái kg mà họ kg giải thích kỹ với em. :(
2/ Nova bán trực tiếp cho em, giờ họ nói kg có giấy đó. kêu đổi bên công chứng khác..họ nói vậy có đúng kg? em thấy sales trả lời lúc này lúc khác nên em cũng kg biết họ nói đúng được bao nhiêu phần trăm
3/ nếu kg có giấy đó, kg có công chứng vậy hợp đồng của em với nova là vô hiệu lực hả các bác?

hix, em hơi thiếu kinh nghiệm và kiến thức trong chuyện này, kính mong các bác giúp đỡ tư vấn cho em, em cảm ơn rất nhiều ạ

thân,

Tập Lái
1/6/11
15
0
0
giang0101 nói:
khi làm việc với ngân hàng thì phải ra công chứng xác nhận, các giấy tờ khác thì họ ok rồi. nhưng họ đòi "giấy chứng nhận căn hộ được giao dịch qua sàn"...
em có thắc mắc là :
1/ giấy đó có tác dụng gì vậy mấy bác? sao hỏi công chứng thì họ nói tùy căn hộ, cái đòi cái kg mà họ kg giải thích kỹ với em. :(
2/ Nova bán trực tiếp cho em, giờ họ nói kg có giấy đó. kêu đổi bên công chứng khác..họ nói vậy có đúng kg? em thấy sales trả lời lúc này lúc khác nên em cũng kg biết họ nói đúng được bao nhiêu phần trăm
3/ nếu kg có giấy đó, kg có công chứng vậy hợp đồng của em với nova là vô hiệu lực hả các bác?

hix, em hơi thiếu kinh nghiệm và kiến thức trong chuyện này, kính mong các bác giúp đỡ tư vấn cho em, em cảm ơn rất nhiều ạ

thân,
Bác nói nova cấp cho Bác giấy chứng nhận qua sàn ngay và luôn,Công chứng thì có nhiều chổ cần và không cần,nhưng quan trọng là sau này khi ra sổ Hồng Bác phải có giấy sác nhận qua sàn nếu không sẽ không ra sổ được,hoặc chỉ có 1 trường hợp là Bác nằm trong danh sách 20% tổng số căn hộ của Nova được phép huy động vốn thì không cần.

Tập Lái
22/7/12
47
16
8
giang0101 nói:
em có thắc mắc là :

thân,

Xác nhận qua Sàn bắt buộc Nova phải có cho bác, có khi nhân viên sales nó không biết đấy, bác cứ nói nó về công ty hỏi, thường thì nhân viên sales admin làm việc này.

Tập Lái
26/7/13
39
0
0
30
em cảm ơn các bác...em đang tích cực đòi sales cung cấp đây.. giờ em mới biết kg có tờ giấy đó thì sẽ bị khó khăn khi làm sổ..cũng may nhờ anh công chứng làm khó nên mới lòi ra hix.

cảm ơn các bác OSers nhiều nhiều..
mà sales cũng thật là, nói lớ ngớ kg rõ ràng làm cho khách hàng hoang mang theo, hix. em mới gọi tùm lum, họ hứa moi ra cái giấy cho em..em chờ coi sao :(

Hạng B1
5/8/13
86
76
53
Sàn nào bán mà ko cấp giấy CN cho bác, bác cứ tới đó quậy, em bảo kê cho :D

Status
Không mở trả lời sau này.