Thảo Luận Chung Cách chùi keo dán decal

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
Tình hình là sau khi đi caravan về, em bóc mấy cái decal của nhà tài trợ ra mà keo còn dính tùm lum trên cửa xe. Lấy vải chùi nhẹ nhẹ với cà na cũng chả ăn thua. Chà mạnh thì em không dám vì trước đã bị một lần mạnh tay quá mém bay luôn cả lớp sơn bóng, hú vía. Em nhớ hồi trước có bài cách chùi keo dán xe mà không tìm ra. Các bác giúp em với.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/4/09
299
5
0
Bác dùng 1 miếng đề can hoặc băng keo trong dán đè lên chỗ còn dính keo rồi cứ từ từ mà lột, dán liên tiếp là phần keo còn dính sẽ theo băng keo bong ra; sau đó bác dùng dầu diesel hoặc dung dịch tẩy nhựa đường dành cho xe ô tô bôi lên khu vực đã dán đề can, để vài phút cho ngấm rồi dùng khăn sạch lau đi; tuyệt đối không dùng cana vì sẽ làm bay lớp keo bóng phủ mặt sơn.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.117
113
đây
cách lột keo như bác trên đúng đó, lột cách đó (cứ ịn băng keo vô, lại kéo ra, làm theo kiểu giống như chấm chấm vậy) có thể sạch tới 100% không cần dùng hóa chất tẩy keo decal.

cái loại tẩy nhựa đường bác mua của VN cũng đc ~ 30K/lọ đủ các hiệu bán đầy, nếu không dùng dầu hôi mà chùi cũng đc

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
RP7 là cái gì vậy bác. Hôm trước ông bác em cho thuê xe đám cưới dính keo tùm lum nên ra tiệm rửa xe mấy thợ lấy dầu hôi ra chùi đó.

Hạng D
25/6/09
1.674
10.043
113
RP7 là cái chai để xịt bù lông ốc vít cho nó long rỉ sét ra đó bác :D

Hạng B2
20/1/08
106
2
0
53
VN
akclinic.com.vn
Re:cách chùi keo sau khi bóc decal

Nếu không có RP7 dùng dầu ăn (dầu chiên hiệu gì cũng được ),bôi lên , rồi dùng khăn mềm khô lau tới đâu sạch tới đó mà không hại bề mặt sơn hay da .

• Like
Reactions: ToanSaigon