Hạng B1
19/12/16
75
37
28
43
Cảm biến áp suất lốp có tự vỡ không các bác?

Các bác cho em hỏi, cảm biến áp suất lốp loại gắn trong có khi nào tự vỡ trong lốp ko?

Hôm nay em đi vá vỏ, thợ mở ra thì thấy phần cảm biến bị nứt và rớt ra khỏi vòi? Em nghĩ do thợ làm ẩu mới vỡ ra vì từ lúc lắm đến giờ mới vá lần đầu? Chú thợ thì chối là nó vỡ sẵn rồi.

Cảm biến hiện tại vẫn phát tín hiệu áp suất về màn hình hiển thị (thợ chữa cháy bằng keo dán).
Hic, đúng là tháng 7 toàn gặp chuyện bực mình :(

Last edited by a moderator:
  • Like
  • Wow
Reactions: Osin and Thanh Van
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Bánh xe quay còn khắc nghiệt hơi, lắp cảm biến nên dặn thợ cẩn thận, quay cái vỏ ra vô tình làm hư chắc luôn

• Like
Reactions: MocKhue
Hạng B2
24/11/15
246
315
78
33
dù cho không còn tí hơi nào thì cảm biến vẫn không tiếp xúc với mặt đường được đâu có 2 cạnh mâm che lại rồi

• Like
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
View attachment 1985225
Các bác cho em hỏi, cảm biến áp suất lốp loại gắn trong có khi nào tự vỡ trong lốp ko?

Hôm nay em đi vá vỏ, thợ mở ra thì thấy phần cảm biến bị nứt và rớt ra khỏi vòi? Em nghĩ do thợ làm ẩu mới vỡ ra vì từ lúc lắm đến giờ mới vá lần đầu? Chú thợ thì chối là nó vỡ sẵn rồi.

Cảm biến hiện tại vẫn phát tín hiệu áp suất về màn hình hiển thị (thợ chữa cháy bằng keo dán).
Hic, đúng là tháng 7 toàn gặp chuyện bực mình :(
View attachment 1984932
Vỡ được chứ bác. Nếu bác đi vào ổ gà, dập mạnh quá thì mâm cũng bể chứ nói gì cái cảm biến

• Like
Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
cảm biến gì tổ mẹ zậy trời, chắc đồ ko có thương hiệu nè, của xiaomi gọn hơ hà! sẵn bể thay mẹ nó nguyên bộ của xiaomi đi cho xịn xò, ngon bổ rẻ ....kết nối đc với đt luôn sướng lắm !

Hạng B1
19/12/16
75
37
28
43
cảm biến gì tổ mẹ zậy trời, chắc đồ ko có thương hiệu nè, của xiaomi gọn hơ hà! sẵn bể thay mẹ nó nguyên bộ của xiaomi đi cho xịn xò, ngon bổ rẻ ....kết nối đc với đt luôn sướng lắm !

View attachment 1985670View attachment 1985671
Dạ em xài hàng CareUD chứ ko phải mấy hàng TPMS chợ trời bác ạ. Tới giờ này em khẳng định 90% là cửa hàng vỏ xe chơi em rồi các bác. Lý do là khi làm vỡ cảm biến, anh thợ phán là cái này hư rồi, ko gắn lại được đâu, em nói vậy bảo hành cho em luôn đi, bộ cảm biến em lắp ở đây mà (đau cho em vì lỡ giao trứng cho ác) thì anh ấy vội lấy keo dán lại cho em. Phản ánh với chị chủ thì nói như vô can, nói thợ mai mốt làm cho khách thấy cảm biến bị gì thì phải báo cho khách biết :( đã vậy còn tranh thủ chém em thêm phát nữa, báo giá thay 1 cái cảm biến là 1tr (em về hỏi Rambo.vn báo giá có 300k). Vì cảm biến vẫn còn xài được và giá trị ko bao nhiêu nên thôi em coi như xui xẻo, rút kinh nghiệm lần sau vá vỏ đứng canh mấy anh thợ thao tác cho chắc. Cũng nhờ vậy mà biết tại sao một số người làm ăn sao mau giàu đến vậy. Các bác lưu ý khi vá vỏ nha !!

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Cảm biến gắn lên chỗ vòi hay nhô lên. Cạy vỏ mà k để ý lúc mấy ổng cầm cây nạy ra gần chỗ vòi bơm vô tình cạ vỏ vào chỗ áp suất kéo cái cục đó ra luôn. Chứ em nghĩ k thể nào tự vỡ dc.

• Like