Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Em muốn hỏi các anh chị CNLer: Trên thông chủ trương, dưới tường địa bàn (Copy by a Vuyền).

Nhà em tính đi Đất Mũi vào tuần sau, dự kiến tầm 4 ngày. Đi 3 xe và có đông trẻ con theo.

Xuất phát từ Vũng Tàu tới Cần Thơ nghỉ 1 đêm, sau đó đi Cà Mau.

Không biết dưới Cà Mau có gì hay, ăn chơi ở đâu thì hợp lý ạ.

Cám ơn sự 4 vấn của các anh/chị.

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Về Cà Mau điểm đến thì đương nhiên phải có là Mũi Cà Mau điểm cuối của đất nước Việt... chắc tầm xa xa .. trước đây thì đi cả ngày mới đến nhưng đã có đường oto rồi thì nhanh hơn nhiều..
Rồi rừng U minh hạ cho tụi nhỏ đi cho biết ... vùng đất phèn ... ăn cá rô cá lóc nướng trui...
nữa là đi hòn đá Bạc.. hòn chuối.. nhớ hè năm lớp 9 e đi đào đất ở đó...
ngoài ra nhiều điểm nữa nhưng ko đặc sắc lắm vì đô thị hóa hết rồi.
mình có dịp mới về tầm 5 năm rồi chưa về..
chơi thì ko thua gì sg đâu anh, cần để mình hỏi mấy thằng bạn.. có thằng mới trúng Vietlot nữa.. ha ha

Hạng D
4/7/13
1.555
6.175
133
Sài Gòn
Em muốn hỏi các anh chị CNLer: Trên thông chủ trương, dưới tường địa bàn (Copy by a Vuyền).

Nhà em tính đi Đất Mũi vào tuần sau, dự kiến tầm 4 ngày. Đi 3 xe và có đông trẻ con theo.

Xuất phát từ Vũng Tàu tới Cần Thơ nghỉ 1 đêm, sau đó đi Cà Mau.

Không biết dưới Cà Mau có gì hay, ăn chơi ở đâu thì hợp lý ạ.

Cám ơn sự 4 vấn của các anh/chị.
Đi Đất Mũi gọi là đi cho biết để lần sau không đến nữa. Trước kia đi Cano cảm giác nhiều hơn, cảnh sông nước Cà Mau thú vị hơn, giờ đi ô tô tiện rồi nhưng chỉ nên đến một lần check-in. Nhớ mang mũ nón đầy đủ vì chỗ này cây xanh ít, nắng vỡ mặt.

Cà Mau có Rừng U Minh, cũng chỉ vào cho biết cơ mà đường đang làm xấu dã man (em đi hôm Tết)

Cà Mau có một chỗ tên là Hòn Đá Bạc, không đến thì bảo không biết đi du lịch, đến xong rồi cũng thấy hay, sau này ai hỏi bảo vào mà xem.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng B2
12/1/13
253
4.559
93
Ghé bạc liêu chụp cánh đồng gió điện, đẹp nhoen. Ghé lun mẹ nam hải. Dọc đường tạt vào cha diệp cho bit.

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng F
13/9/07
7.049
48.466
113
Dân cà mau lên vũng tàu chơi còn có lý. Đây lại làm ngược à :rolleyes:

Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Dân cà mau lên vũng tàu chơi còn có lý. Đây lại làm ngược à :rolleyes:
Hè cho bọn nhóc lang thang mà anh.

năm 2015 e cũng đến Cà Mau, nhưng đi công tác. Chỉ ra vườn chim ở Tp và tối nghe đờn ca tài tử. Ấn tượng nhất là món khô lóc, lần đầu đc ăn.

năm nay mấy ae cho bọn nhóc chơi hè.