Hạng B1
12/9/17
94
32
18
32
Xin chào anh em, mình gia nhập hội cũng khá lâu nhưng nay mới có việc khó nhờ anh em tư vấn giúp. Số là 2 vợ chồng đang đi con Mazda3, nhưng mỗi khi đi xa hơi bất tiện vì nhà có 6 người nên tính chuyện đổi xe 7 chỗ. Ba mẹ cũng có tuổi, ưu tiên xe rộng rãi, tiện nghi, đi đằm chút do lâu lâu chở cả nhà về Lâm Đồng.

Sau khi nghiên cứu và đi xem xe thì thấy con Carnival mới là hợp lí nhất nhưng vẫn chưa chốt được nên chọn 7 chỗ hay 8 chỗ, chủ yếu vì hàng ghế thứ 2. Bản 8 chỗ thì hàng ghế 2 thì linh hoạt hơn có thể tháo rời, ghế giữ gập thành bàn ăn, hay đặt đựng đồ được. Đi xa thì ông bà và 2 cháu có thể vui chơi, giải trí, ra vào cũng tiện hơn nhưng bản 7 chỗ thì lại có chỉnh điện, nhớ vị trí với đệm đỡ chân, rồi sưởi và làm mát nữa, nhà có người lớn tuổi nên mấy tính năng này cũng đáng để cân nhắc, thoải mái hơn nếu đi xa.

Về trang bị thì 2 con cũng tương đương nhau, chênh lệch tầm 70 triệu, con số cũng đáng để đắn đo nên 2vc mãi chưa quyết được nên lấy con nào. Nhờ anh em cao nhân rành về xe tư vấn giúp. Gia đình chân thành cảm ơn anh em!

Hạng B1
15/9/17
63
36
23
31
mấy cái chỉnh điện có hay ko ko quan trọng, đã đi dòng này thì phải tiện lợi, nhất là bàn ăn và ghế linh hoạt, nên e khuyên bác 8 chổ

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B1
1/5/18
54
26
18
31
canival 7 chổ với ghế chỉnh điện phía sau tạo ra những dáng ngồi chanh xả cho quý anh chị đam mê cảm giác làm chủ tịch như phim Hàn nha

Hạng B1
1/10/17
58
22
8
31
2 con đều chạy máy dầu nên chi phí nhiên liệu sẽ tiết kiệm , còn lại là do ae thích nào thì dứt đó

Hạng B1
1/10/17
57
30
18
31
Canival có dc giảm phí trước bạ không vậy các anh thanh niên