Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cabin xe Ford Mondeo mất hết điện

Hạng B2
19/9/11
255
16
18
Chào các bác, xe em Mondeo 2009 gần đây có trục trặc hệ thống điện trong xe. Bất cứ lúc nào, có thể xe đang chạy, tắt máy, dừng xe.....điện trong xe bị tắt hết: 0 điều khiển kính điện, taplo mất hến đèn, có khi taplo có đèn nhưng tất cả các đèn cảnh báo đều sáng, o mở cửa được. Xe vẫn chạy bình thường nhé các bác. Em cũng đã đi kiểm tra vài nơi, nhưng vẫn chưa phát hiện được gì các bác ah.
Em nhớ có đọc trên diễn đàn có xe bác nào đang đi gặp trời mưa, kéo kính 0 kịp vì gặp hiện tượng tương tự. Mong rằng bác nào đi Mondeo đã gặp hiện tượng tương tự thì chỉ giúp e cách giải quyết như thế nào ah.

Hạng B1
16/1/13
70
3
0
:)Chưa dám phán bệnh nếu bác ở SG qua em test thử xem ...
ko ra lỗi cafe giao luu rồi về! nhưng ko làm bác thất vọng đâu ah!

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Em ko phải là thợ sửa xe, nhưng qua hỉu bít của em (do tò mò, chọc ngoáy) thì riêng cái cabin xe có 1 cái cầu chì 10A, tháo nó ra là mọi sự cố y chang như bác nói ở trên mà xe vẫn nổ máy bt.
Bác kiểm tra cái này xem hoặc tiếp xúc của nó có tốt ko? (ko đúng thì đừng có chởi em nha)

Hạng B2
19/9/11
255
16
18
Cảm ơn các bác, khi nào có kết quả em sẽ update ah. Bận quá nên cũng chưa mang đi sửa được ah.

Hạng C
13/12/11
811
69
28
em thấy như vậy khó chịu chết đi được, thế mà bác vẫn từ từ...Mau khắc phục sớm bác ơi ! (em cũng Mon, nhưng già hơn của bác)

Hạng B2
19/9/11
255
16
18
Tình hình là thằng em ở nhà mang xe ra Ford, để đó gần 1 tuần mà vẫn chưa ra lỗi các bác ah. Xe Ford có vẻ điện đài phức tạp. Tính ra bị cũng 3 tháng rồi, ra vào BV Ford cũng nhiều, nhưng vẫn 0 ra lỗi. Em vẫn tin tưởng và chờ Ford troubleshoot bằng cách thay thế thử 1 module hoạt động tốt, nhưng vẫn chưa nhận được tin gì. Chuyến này về mà vẫn chưa được chắc em mang ra BV tư, phước chủ may thầy vậy!