Hạng D
3/5/17
1.050
93.570
113
Ba mình trước là đồn trưởng đồn CA p14, cầu trắng Buôn Mê Thuột, có chiêc xích đờ ca, mặc quân phục màu trắng oai lắm,.. lúc đó Jeans còn chưa sanh ra năm bảy mấy.. Ông kể, quân trung quốc kiêu ngạo tuyên bố, nay vào HN thì sáng mai ăn sáng ở Sài Gòn.. Ba mình kể,.. bắn bọn chúng đến nổi khẩu AK đỏ nòng ko bắn được mà bọn chúng cứ tràn lên...xác chết chất đống... mình chỉ nhớ loáng thoáng là vậy, mấy mươi năm sau đến tận ngày nay báo chí mới rộng rãi thì mình ít có cơ hội ngồi nói chuyện với Ba mình, bửa nào về mình làm trà ngồi nghe ông kể tiếp chuyện đánh tàu năm xưa.

Hạng B2
6/12/12
339
3.872
93
Ba mình trước là đồn trưởng đồn CA p14, cầu trắng Buôn Mê Thuột, có chiêc xích đờ ca, mặc quân phục màu trắng oai lắm,.. lúc đó Jeans còn chưa sanh ra năm bảy mấy.. Ông kể, quân trung quốc kiêu ngạo tuyên bố, nay vào HN thì sáng mai ăn sáng ở Sài Gòn.. Ba mình kể,.. bắn bọn chúng đến nổi khẩu AK đỏ nòng ko bắn được mà bọn chúng cứ tràn lên...xác chết chất đống... mình chỉ nhớ loáng thoáng là vậy, mấy mươi năm sau đến tận ngày nay báo chí mới rộng rãi thì mình ít có cơ hội ngồi nói chuyện với Ba mình, bửa nào về mình làm trà ngồi nghe ông kể tiếp chuyện đánh tàu năm xưa.
Tag nick ổng vào kể cho nhanh, anh.

Hạng B1
22/5/16
77
3.428
103
anh nhớ ghi âm hoac quay phin lại để làm tư lịu nha. Quý lam đó.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.644
113
Cậu mình kể hồi lâu lắm rồi, lúc đó 2 bên bắn kinh lắm, tới hồi bên mình sắp hết đạn, thì tụi nó bắt đầu đứng lên dàn ngang bước đều tràn qua, bên mình ai còn đạn cứ bắn, nó éo thèm bắn lại, lớp này ngã xuống thì lớp khác vẫn cứ bước tới, bên mình cứ lia đã tay rồi chạy. Nó chơi kiểu khủng bố tinh thần nên cũng hãi lắm, éo biết là nó còn bao nhiêu quân mà nó cứ thí...
Chiến tranh, may mắn còn sống trở về ai cũng muốn quên đi, vì máu và thịt vương vãi khắp nơi, tiếng súng thì đinh tai nhức óc.
Tổ cha mấy thằng TQ khát máu cứ thích chiến tranh!

Hạng B2
6/3/11
272
2.050
93
- Ông già mình trước có đánh Mỹ ở Quảng Trị, sau 75 xuất ngũ, 79 Tổng động viên tới Bắc thì ngưng chiến, nên không có chiện gì kể