Tập Lái
1/12/17
5
20
3
bình tân
Em không có ý quơ đũa cả nắm tất cả Sale xe, nhưng cái số lượng sale xe em biết thì 10 người hết 7-8 người moi tiền Khách hàng mua xe rồi,
nhưng cũng không thể trách vì nghề của các bác nên các bác kiếm chút tiền, ai cũng vậy cả.

ĐIỀU đáng nói ở đây là các bác chẳng kiếm 1 CHÚT tiền, mà các bác lợi dụng Khách hàng kém hiểu biết các bác chiếm hết cả đống tiền của họ,
em hỏi thật các bác có thấy tội cho họ không.!

Em là thằng cho vay các bác là người bán xe, các bác gửi khách hàng qua đây lúc nào cũng dặn dò họ 1 câu là "giá mua xe thật ĐỪNG BAO GIỜ NÓI với ngân hàng chỉ nói giá trên hợp đồng thôi", vì d*** nếu nói ra thì em biết ngay mấy bác lại ăn mấy chục củ của khách hàng và họ Đe**** biết gì cả, cứ è cổ ra mà trả nợ vay và lãi cho ngân hàng,
em lại hỏi các bác có bao giờ suy ngẫm lại những việc này không.!

Em đưa 1 ví dụ đơn giản thôi nhé:

ví dụ các bác đi mua cái xe hiện đang bán với giá là 699 đi,
1 bài toán được đưa ra:
- hợp đồng mua bán giá 699 là giá niêm yết
- ngân hàng em ra giá cho vay 80% + làm thêm cái thẻ tín dụng 10% nữa là 90%
suy ra các bác vay 559tr + thẻ 69tr nữa = 628tr.
sale xe sẽ bảo là giảm giá các kiểm, em tính hào phóng cho các bác luôn là nó giảm cho 70tr,
vậy giá xe bác mua vào khoảng 629tr
rồi trước khi ngân hàng giải ngân các bác phải hoàn thành phần vốn tự có cho bên cty xe.
lúc này sale sẽ thu thêm chỗ bác các loại tiền như trước bạ, đăng ký đăng kiểm lo cà vẹt, bảo hiểm, phin , bla, bla, bla......
em tính nhẹ thôi khoảng 90tr (em bỏ qua phần cọc luôn nhé vì phần cọc xác định là sale ăn hết rồi) bao gồm hết vốn tự có rồi, giờ chỉ còn lại phần tiền bên ngân hàng thôi nha.
- theo thống kê của em thì chiếc xe giá 699 này lăn bánh luôn vào tầm khoảng 710 -730 tr thậm chí có cái là 740tr, đó là giá em tham khảo từ nhiều khách hàng em đã cho vay và tùy mức giảm giá lúc đầu của sale xe nhé.
mọi chuyện chỉ dừng ở đó thì em cũng chẳng nói làm gì đằng này giá xe mà sale chốt với công ty KHÔNG PHẢI 629tr, nó rẻ hơn rất nhiều trung bình ít nhất là 15 -20 tr
như vậy trung bình 1 chiếc xe các bác sale ăn nhẹ của KH là khoảng 30tr thôi.
vậy số tiền đó được rút ra từ đâu -- vài cuộc trao đổi cùng với 1 sale xe mà em đánh giá rằng nhân phẩm không có ý nghĩa với bạn ấy:
em: Bán 1 chiếc xe vậy lời nhiều không ???
sale: nhiều chứ, công ty 1 phần, chủ yếu là Khách hàng, thấy thằng nào ngu ngu dễ dụ, có khi ăn được hiết cái thẻ tín dụng của nó.
em: không hiểu em trai ???
sale: thì tiền cọc mình lấy, tiền giải ngân cty lấy, tiền vốn tự có cty lấy, mình chỉ còn lấy được phần tiền thẻ tín mà khách hàng rút tiền mặt mang qua Showroom thoai,
em: "im lặng" 1 phút suy ngẫm,

p/s em biết là em trình bày nhiều bác sẽ khó hiểu, thì nôm na là sale lừa khách hàng, ăn tiền thẻ tín dụng lúc họ mang qua để đóng đủ tiền rồi lấy xe về, và thẻ tín dụng lãi cao (có thể gọi là rất cao đấy), tất cả sale đều biết nhưng vẫn bất KH phải rút thẻ để bù đủ tiền lấy xe, và đôi khi tiền đó nếu sale nào lanh nó tính toán đủ tiền thì có khi nó ôm hết luôn ấy chứ.
CẢNH BÁO CÁC BÁC MANG 70tr đi mua xe nhé, đừng có dại, đời không có quả nào miễn phí và trái đắng thì sẽ rất đắng đó nha.

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Đó là vì sao các Cụ ta ở trên cao toàn khuyên chúng ta “phải là người tiêu dùng thông minh” ạ, vì các cụ không quản lý được Cty SXKD, các doanh nghiệp, các nhà máy,...Sản phẩm dường như chơi tay bo với nhau nên họ ngại va chạm, Thôi thì ngồi mát ăn bát vàng khuyên chúng ta phải thông minh, nếu lỡ ngu thì ráng chịu ạ.:D

Hạng B2
4/9/17
147
110
43
33
Em cũng chuẩn bị vay trả góp mua ô tô
Em vay 1/2, đọc bài của cụ em thấy chưa hiểu lắm về chiêu trò của sale
Mong cụ chủ giải thích thêm

• Like
Reactions: AhLong
Hạng B1
3/10/16
67
73
18
44
bác có thể thông não em thêm tí nữa không ? em hơi mơ hồ chưa hiểu lắm ạ

Hạng B1
30/11/17
93
71
18
30
Em không có ý quơ đũa cả nắm tất cả Sale xe, nhưng cái số lượng sale xe em biết thì 10 người hết 7-8 người moi tiền Khách hàng mua xe rồi,
nhưng cũng không thể trách vì nghề của các bác nên các bác kiếm chút tiền, ai cũng vậy cả.

ĐIỀU đáng nói ở đây là các bác chẳng kiếm 1 CHÚT tiền, mà các bác lợi dụng Khách hàng kém hiểu biết các bác chiếm hết cả đống tiền của họ,
em hỏi thật các bác có thấy tội cho họ không.!

Em là thằng cho vay các bác là người bán xe, các bác gửi khách hàng qua đây lúc nào cũng dặn dò họ 1 câu là "giá mua xe thật ĐỪNG BAO GIỜ NÓI với ngân hàng chỉ nói giá trên hợp đồng thôi", vì d*** nếu nói ra thì em biết ngay mấy bác lại ăn mấy chục củ của khách hàng và họ Đe**** biết gì cả, cứ è cổ ra mà trả nợ vay và lãi cho ngân hàng,
em lại hỏi các bác có bao giờ suy ngẫm lại những việc này không.!

Em đưa 1 ví dụ đơn giản thôi nhé:

ví dụ các bác đi mua cái xe hiện đang bán với giá là 699 đi,
1 bài toán được đưa ra:
- hợp đồng mua bán giá 699 là giá niêm yết
- ngân hàng em ra giá cho vay 80% + làm thêm cái thẻ tín dụng 10% nữa là 90%
suy ra các bác vay 559tr + thẻ 69tr nữa = 628tr.
sale xe sẽ bảo là giảm giá các kiểm, em tính hào phóng cho các bác luôn là nó giảm cho 70tr,
vậy giá xe bác mua vào khoảng 629tr
rồi trước khi ngân hàng giải ngân các bác phải hoàn thành phần vốn tự có cho bên cty xe.
lúc này sale sẽ thu thêm chỗ bác các loại tiền như trước bạ, đăng ký đăng kiểm lo cà vẹt, bảo hiểm, phin , bla, bla, bla......
em tính nhẹ thôi khoảng 90tr (em bỏ qua phần cọc luôn nhé vì phần cọc xác định là sale ăn hết rồi) bao gồm hết vốn tự có rồi, giờ chỉ còn lại phần tiền bên ngân hàng thôi nha.
- theo thống kê của em thì chiếc xe giá 699 này lăn bánh luôn vào tầm khoảng 710 -730 tr thậm chí có cái là 740tr, đó là giá em tham khảo từ nhiều khách hàng em đã cho vay và tùy mức giảm giá lúc đầu của sale xe nhé.
mọi chuyện chỉ dừng ở đó thì em cũng chẳng nói làm gì đằng này giá xe mà sale chốt với công ty KHÔNG PHẢI 629tr, nó rẻ hơn rất nhiều trung bình ít nhất là 15 -20 tr
như vậy trung bình 1 chiếc xe các bác sale ăn nhẹ của KH là khoảng 30tr thôi.
vậy số tiền đó được rút ra từ đâu -- vài cuộc trao đổi cùng với 1 sale xe mà em đánh giá rằng nhân phẩm không có ý nghĩa với bạn ấy:
em: Bán 1 chiếc xe vậy lời nhiều không ???
sale: nhiều chứ, công ty 1 phần, chủ yếu là Khách hàng, thấy thằng nào ngu ngu dễ dụ, có khi ăn được hiết cái thẻ tín dụng của nó.
em: không hiểu em trai ???
sale: thì tiền cọc mình lấy, tiền giải ngân cty lấy, tiền vốn tự có cty lấy, mình chỉ còn lấy được phần tiền thẻ tín mà khách hàng rút tiền mặt mang qua Showroom thoai,
em: "im lặng" 1 phút suy ngẫm,

p/s em biết là em trình bày nhiều bác sẽ khó hiểu, thì nôm na là sale lừa khách hàng, ăn tiền thẻ tín dụng lúc họ mang qua để đóng đủ tiền rồi lấy xe về, và thẻ tín dụng lãi cao (có thể gọi là rất cao đấy), tất cả sale đều biết nhưng vẫn bất KH phải rút thẻ để bù đủ tiền lấy xe, và đôi khi tiền đó nếu sale nào lanh nó tính toán đủ tiền thì có khi nó ôm hết luôn ấy chứ.
CẢNH BÁO CÁC BÁC MANG 70tr đi mua xe nhé, đừng có dại, đời không có quả nào miễn phí và trái đắng thì sẽ rất đắng đó nha.
Bác này nói vơ đũa cả nắm thế. Có 1 phần nhưng cũng ko tiêu cực như bác nghĩ.

• Like
Reactions: TOYOTA SÀI GÒN
Hạng B2
4/9/17
147
110
43
33
Em thì hiểu đơn giản thế này
Ví dụ i10 1.2AT
giá hãng: 395tr - cụ nào dẻo mồm thì dc sale giảm xuống 390 vậy ta lấy mốc 390 cho dễ tính
phí trước bạ 10% (em ở tỉnh)
vậy lăn bánh tổng thiệt hại vào khoảng 440tr
Ông A có 200tr và phải vay 240tr còn lại qua ngân hàng. Đặt cọc 10tr cho đại lý xe làm hợp đồng.
vậy ông A phải thanh toán tiền mặt 190tr cho đại lý và đợi ngân hàng giải ngân 240tr còn lại

Cụ chủ giải thích bài toán trên giúp em (đúng với trường hợp của em)

Tập Lái
1/12/17
5
20
3
bình tân
Em cũng chuẩn bị vay trả góp mua ô tô
Em vay 1/2, đọc bài của cụ em thấy chưa hiểu lắm về chiêu trò của sale
Mong cụ chủ giải thích thêm
sáng em đăng nhằm bên này, mấy bác bên CNL chém em te tua bên đó goy, mà bác vay 50% thì ko có gì, em chủ yếu nói mấy bác vay maximum 90% trên giá bán xe ấy
là như vậy nè : trước hết là hợp đồng mua xe vì ngân hàng cho vay dựa trên giá xe của hợp đồng mua xe và giá niêm yết của ngân hàng. tùy cái nào thấp hơn thì ngân hàng sẽ cho vay theo cái đó nha.
tiếp theo là phần thỏa thuận giảm giá cái này thì tùy Showroom và cty thôi, nó sẽ thỏa thuận giảm bác bao nhiêu tiền
trước bạ sẽ là giá trên hóa đơn xuất xưởng của xe
thật ra nhập nhằng nhất là đoạn này, giảm giá và xuất xưởng chênh lệch, cộng vào tiền lăn bánh nhiều khi bằng tiền em cho vay, nên phần cọc và phần vốn tự có đôi khi sale lấy luôn,
bác hình dung dc hk

Tập Lái
1/12/17
5
20
3
bình tân
em là sale nhung em đọc bài của bác nói thật e chả hiểu gì cả. tiền của khách chứ phải lá mít đâu mà dễ ăn dễ lấy như thế. bác bên bank nào đấy? và cái thàng sale mà bác nói chuyện là của hãng nào? bác cho e sđt e chất vấn hắn cái
cho dc thì tạo nick mới mần răng

Tập Lái
1/12/17
5
20
3
bình tân
Em thì hiểu đơn giản thế này
Ví dụ i10 1.2AT
giá hãng: 395tr - cụ nào dẻo mồm thì dc sale giảm xuống 390 vậy ta lấy mốc 390 cho dễ tính
phí trước bạ 10% (em ở tỉnh)
vậy lăn bánh tổng thiệt hại vào khoảng 440tr
Ông A có 200tr và phải vay 240tr còn lại qua ngân hàng. Đặt cọc 10tr cho đại lý xe làm hợp đồng.
vậy ông A phải thanh toán tiền mặt 190tr cho đại lý và đợi ngân hàng giải ngân 240tr còn lại

Cụ chủ giải thích bài toán trên giúp em (đúng với trường hợp của em)
hãng này ko có trường hợp bảo đâu nhe, em cũng xin đính chính lại là ko vơ đũa cả nắm nha mấy anh
bớt gạch đá đi, mấy anh thanh liêm ko có nghĩa người khách cũng trong sạch

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Thú thật là em không hiểu gì cả. Em ví dụ thế này nhé, chiếc xe có giá niêm yết 600tr, trước bạ, phí ra ra biển, bảo hiểm các kiểu con đà điểu cho là thêm 80 nữa thành 680tr, em thương lượng được giá còn 500, nhưng phần 80tr kia thì không thay đổi, coi như em mua xe với giá 580tr. Em vay được90%, là 450tr, còn 130tr em phải trả tiền tươi. Cọc 10tr, đến ngày hợp đồng em trả nốt 120tr còn lại, ngân hàng trả cho em 450tr. Vậy sale ăn được ở đoạn nào?