Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Chiều nay đi làm về thì bác tổ trưởng dân phố gọi, Bác kêu qua nhà bác có chút việc, nghĩ chắc lại là kêu đóng tiền ủng hộ các quỹ địa phương như mọi lần nên hẹn bác sáng thứ 7, bác bảo " ông ko qua có gì ráng chịu nha", nghe vậy vội phi sang nhà bác thì bác đưa cái thông báo này, tá hỏa luôn.
- Quá tốc độ 72/60 đoạn qua hầm Thủ Thiêm tối ngày 31/05/2015
Các bác cho em hỏi trong thông báo có ghi " nếu quá thời gian trên, chủ phương tiện ko đến giải quyết vi phạm thì bị [BCOLOR=#ffffff]cưỡng chế[/BCOLOR] thi hành theo qui định của pháp luật". Vậy cưỡng chế ở đây cụ thể là những biện pháp gì ? và mức phạt cho lõi này là bao nhiêu ạ ?

Attachments

Hạng B2
12/1/15
215
305
63
:3dgoidien:Có làm vài ve không sao chạy dữ vậy bác? Trong đó coá cam mà bác cứ chủ quan nhẩy

Hạng B2
14/3/08
251
3.205
93
Chiều nay đi làm về thì bác tổ trưởng dân phố gọi, Bác kêu qua nhà bác có chút việc, nghĩ chắc lại là kêu đóng tiền ủng hộ các quỹ địa phương như mọi lần nên hẹn bác sáng thứ 7, bác bảo " ông ko qua có gì ráng chịu nha", nghe vậy vội phi sang nhà bác thì bác đưa cái thông báo này, tá hỏa luôn.
- Quá tốc độ 72/60 đoạn qua hầm Thủ Thiêm tối ngày 37/05/2015
Các bác cho em hỏi trong thông báo có ghi " nếu quá thời gian trên, chủ phương tiện ko đến giải quyết vi phạm thì bị [BCOLOR=#ff0000]cưỡng chế[/BCOLOR] thi hành theo qui định của pháp luật". Vậy cưỡng chế ở đây cụ thể là những biện pháp gì ? và mức phạt cho lõi này là bao nhiêu ạ ?
Không sao đâu bác, ngày đó không có trong lịch đâu, jk
Buộc phải tuân thủ thôi. Ở UK, phạt nguội bằng hình ảnh thì bên cảnh sát phải gửi thư đến cho mình trong vòng 2 tuần, mình phải phản hồi trong vòng 4 tuần, nếu không thì sẽ đưa sự việc ra tòa.
Ở VN, em nghe nói khi mua bán sang nhượng, nếu vẫn còn hồ sơ vi phạm thì sẽ gặp khó khăn.

Hạng B2
4/10/12
468
588
93
Nếu bác ko đóng phạt thì sau những lần thông báo thì nó ko cho đăng kiểm, sang tên mua bán, nếu bác vi phạm gt lần sau thì nó tính sổ lần trước lun.

• Like
Reactions: hoauyen
Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Bác đóng phí cao quá dù hầm chưa thu phí chính thức.
Ai mà biết đau bác, hôm đó em nhớ em đang đi cv ở Bình Chánh thì vợ kêu về vì con bé 7 tháng tuổi ở nhà nôn ói thế là phi về gấp, mà giờ đó thì đường cũng vắng rồi. Múc phạt lỗi này 2c phải ko bác ?

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Em chỉ thắc mắc là thông báo ko gửi về nhà bác chủ, mà đưa qua địa phương lằng nhằng thế nhỉ. Lôi cả tổ trưởng dân phô vô nữa. Người ta đã tuổi trưởng thành, đủ tuổi lấy bằng lái rùi mà coi như con nít vậy.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Ai mà biết đau bác, hôm đó em nhớ em đang đi cv ở Bình Chánh thì vợ kêu về vì con bé 7 tháng tuổi ở nhà nôn ói thế là phi về gấp, mà giờ đó thì đường cũng vắng rồi. Múc phạt lỗi này 2c phải ko bác ?

phạt từ 2 đến 3 triệu bác nhé. Chắc bác phải đóng 2.5T rùi.

Hạng D
25/6/15
1.042
984
113
Đưa tổ trưởng dẽ hơn, hồi xưa em đưa thư mà bí e cũng hỏi nhà tổ trưởng đâu, nhờ đưa dùm ... :3dcuoi: