Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
7/10/15
168
481
63
Như tiêu đề ạ, block A1.2 này em đi xem thấy đã cất tới tầng 21-22 (th10/2015). Em cũng có xem bên Samland luôn nhưng mắc quá. Căn 1ti7 block A1.2 em mới có khả năng gom lúa. Thread này em đã nghiên cứu nát https://www.otosaigon.com/threads/e...hu-hoang-anh-giai-viet-quan-8.8304356/page-14

nhưng vẫn hoang mang quá vì QC bị chê dữ quá. Có cụ nào đang ở khu Giai Việt cho em lời khuyên với (chất lượng căn hộ, dịch vụ của BQL, bãi xe...). Cám ơn các bác đã xem.

Hạng B2
7/10/15
168
481
63
À sẵn em hỏi luôn không biết các OSer nhà mình có ai biết dự án chung cư Thành Thái hay còn gọi King center đang đổ móng ở 7/28 Thành thái q10 thì cho em nhận xét về CĐT Long Giang Land với ạ. Em là người mua chứ ko sale xiếc gì đâu ạ.

Tập Lái
9/6/15
0
19
2
32
À sẵn em hỏi luôn không biết các OSer nhà mình có ai biết dự án chung cư Thành Thái hay còn gọi King center đang đổ móng ở 7/28 Thành thái q10 thì cho em nhận xét về CĐT Long Giang Land với ạ. Em là người mua chứ ko sale xiếc gì đâu ạ.
Chào bác Martial009, Dự án Thành Thái thì em có profile Long Giang nha bác, bác muốn tham khảo thì cho em cái mail em gửi thông tin qua. Hiện ông này đang thi công hầm móng cái Gateway Thảo Điền ngày đêm đấy bác à

• Like
Reactions: Martial009
Hạng B2
7/10/15
168
481
63
Cám ơn bác @hunlele. Vậy ý bác là LG đủ tiềm lực để hoàn thiện king center & giao nhà cuối 2016 như mấy bác sale trên mạng quảng cáo? Em nghiên cứu trên mạng thấy chú LG chuyên thi công móng công trình thì phải? Em thấy dự án này khởi công 24/7/2014 mà giờ mới xong phần móng thì lấy đâu ra giao nhà năm sau nhỉ. Em đang phân vân dự án này và QG giai việt vì tiện đi làm nhưng cả 2 đều thấy phiêu quá. Bác thấy sao?

• Like
Reactions: hunlele
Tập Lái
9/6/15
0
19
2
32
Cám ơn bác @hunlele. Vậy ý bác là LG đủ tiềm lực để hoàn thiện king center & giao nhà cuối 2016 như mấy bác sale trên mạng quảng cáo? Em nghiên cứu trên mạng thấy chú LG chuyên thi công móng công trình thì phải? Em thấy dự án này khởi công 24/7/2014 mà giờ mới xong phần móng thì lấy đâu ra giao nhà năm sau nhỉ. Em đang phân vân dự án này và QG giai việt vì tiện đi làm nhưng cả 2 đều thấy phiêu quá. Bác thấy sao?

QCGV thì bác tìm hiểu trên OS này nhé. Có nhiều bài viết về thằng này lắm. Giao nhà cuối 2016 thì em nghĩ không thể rồi bác à. Thằng đấy tầm Quí I 2017 thì may ra. Hình như giờ nó lên tầng 2 rồi thì phải, hôm trước em đi ngang công trình thì thấy đang thi công sàn tầng 2. Thông tin em nắm thì cái King Center này là dự án đầu tiên ông LG làm CĐT trong SG này, trước giờ ổng toàn làm dự án ngoài HN

• Like
Hạng B2
7/10/15
168
481
63
QC em nghiên cứu kĩ rồi, từ kiện tụng, chất lượng nhà, hầm xe dến việc rớt trần thạch cao, cư dân phản đối BQL... Tuy nhiên do thích không gian ở Giai Việt và tài chính hạn hẹp nên vẫn cứ mong anh ấy sẽ thay đổi =)) Vậy theo bác King center tầm giá và chất lượng thế nào. Chú novaland đang rao khúc lotte q11 diện tích 70m2 mà những 3 tõi dù xa trung tâm hơn King. Em hồi hộp chờ ngay king mở bán quá

Hạng B2
20/5/15
404
497
93
Cái thằng này em không biết nó chi tiết thế nào. Nhưng em đi làm ngang qua đấy, thấy nó cứ làm hùng hổ được vài bữa thì im ắng rất lâu. Sau đó lại làm hùng hổ vài bữa và lại im ắng rất lâu. Bác tự quyết định nhé.

• Like
Tập Lái
9/6/15
0
19
2
32
Nova giá thì chát xưa giờ rồi bác. Khúc ngay Lotte đấy ngày nào em cũng đi làm về kẹt xe hửi khói thay hết mấy trái phổi. Tầm giá em King này quanh khúc 30 (+- 2) chưa VAT, Bác mua King thì có khi ở chung mấy bác cán bộ phường, tha hồ nhờ vả nhé =))

• Like
Hạng B2
7/10/15
168
481
63
Cụ nào quen mấy bác làm UBNDq10 bật mí thêm thông tin về King cho em với. Nghe bẩu có 2/3 số căn liên quan đến tái định cư. Mà TĐC thì sao gọi là căn hộ cc được nhỉ (nghe nói có hồ bơi, TTTM). Hay là TĐC trá hình :3danbanh:

Status
Không mở trả lời sau này.