Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Các Bác chỉ giúp em đường đi SG-Rạch Giá

Ngày mai em có việc gấp đi SG- Rạch Giá em có vào Google map tham khảo thì nó chỉ đi tuyến như sau:
- Cao Tốc xuống nút giao QL62 đi tiếp N2-Cầu Cao Lãnh-Cầu Vàm Cống-Ql80 - RG.
Tuyến đường đi như vậy ổn không các Bác em nghe nói QL62 và N2 đường hơi nhỏ phải không các Bác?
- Em tính đi hết CT qua QL1 tuyến Mỹ Tho- Sa Đéc -QL80 - Cầu VC-RG.
Nói thật các Bác đường miền Tây em không rành vì ít đi nên rất ú ớ, mong các Bác nào rành chỉ giúp em ạ. Em đi xe CR-V ạ
Xin cám ơn.
Các Bác chỉ giúp em đường đi SG-Rạch Giá

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Tuyến 1 so với tuyến 2 gần hơn khoảng 20km nhưng thời gian di chuyển thì như nhau thôi bác. Đoạn QL62 từ nút giao CT - Thạnh Hóa - Tân Thạnh đường hẹp, khó vượt, gặp đoàn xe chạy theo sau khá ức chế, mặt đường gồ ghề. Đoạn Tân Thạnh - Mỹ An - Cao Lãnh thì tốt hơn, ít xe hơn xíu nhưng nhiều cầu, lâu lâu chạy nhanh gặp mố cầu cao thì tưng tới nóc nha bác. Đoạn Cao lãnh - Cầu vàm Cống ngon. Đoạn Cầu Vàm Cống - RG đông xe, đường hẹp và xấu

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
Bác đi CRV thì đi tuyến CT qua QL1 tuyến Mỹ Tho- Sa Đéc -QL80 - Cầu VC-RG cho khỏe vì đi N2 ồn xe lắm.

Hoặc bác có thể tham khảo tuyến CT, QL1, QL30, Cầu Cao lãnh-Vàm Cống-RG. Ql30 đã trải nhựa lại gần hết.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Bác đi CRV thì đi tuyến CT qua QL1 tuyến Mỹ Tho- Sa Đéc -QL80 - Cầu VC-RG cho khỏe vì đi N2 ồn xe lắm.

Hoặc bác có thể tham khảo tuyến CT, QL1, QL30, Cầu Cao lãnh-Vàm Cống-RG. Ql30 đã trải nhựa lại gần hết.
Thanks Bác em cũng đang ngắm nghía tuyến CT, ql1,ql30, cầu CL, VC-RG ổn hơn, em thích đi đường rộng rãi dễ chạy hơn.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM

Tuyến 1 so với tuyến 2 gần hơn khoảng 20km nhưng thời gian di chuyển thì như nhau thôi bác. Đoạn QL62 từ nút giao CT - Thạnh Hóa - Tân Thạnh đường hẹp, khó vượt, gặp đoàn xe chạy theo sau khá ức chế, mặt đường gồ ghề. Đoạn Tân Thạnh - Mỹ An - Cao Lãnh thì tốt hơn, ít xe hơn xíu nhưng nhiều cầu, lâu lâu chạy nhanh gặp mố cầu cao thì tưng tới nóc nha bác. Đoạn Cao lãnh - Cầu vàm Cống ngon. Đoạn Cầu Vàm Cống - RG đông xe, đường hẹp và xấu
Thanks Bác chắc em đi tuyến QL1, Sa đéc, Cầu VC, Cao Lãnh -RG. Tuyến này khoảng bao nhiêu km vậy Bác.
Em dự kiến chạy tuyến này khoảng hơn 7 tiếng được không Bác? Em khởi hành khoảng 4g sáng dến RG trước 12g là ok.

Tập Lái
2/12/17
19
16
3
41
Bác đi đường đó chạy tầm 6 tiếng tới.
Chổ VC-RG đường hẹp, xe khách và xe máy nhiều.
Bác muốn đi đường thoáng hơn thì Mỹ Thuận - Vĩnh Long- Cần Thơ - Vị Thanh - RG, xa hơn khoảng 20 cây, nhưng đường rộng và đẹp, ít xe, cảnh cũng đẹp hơn.

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Bác đi đường đó chạy tầm 6 tiếng tới.
Chổ VC-RG đường hẹp, xe khách và xe máy nhiều.
Bác muốn đi đường thoáng hơn thì Mỹ Thuận - Vĩnh Long- Cần Thơ - Vị Thanh - RG, xa hơn khoảng 20 cây, nhưng đường rộng và đẹp, ít xe, cảnh cũng đẹp hơn.
Em xem bản đồ thấy tuyến đi VL-CT- VT- RG xa hơn tuyến kia khoảng hơn 20km mà thời gian như nhau. Cách đây 5 năm em có đi từ Phà VC về RG tuyến QL80 đường nhỏ xe máy nhiều chạy rất vất vả.
Để em nghiên cứu thêm hướng Bác chỉ nó rộng rãi hơn tuy xa hơn nhưng thời gian đi như nhau mà đườn đẹp hơn.
Thanks Bác.

Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Bạn nên đi theo tuyến : SG - Cần Thơ - Vị Thanh - QL 61 - Rạch Giá đường rộng chạy dễ hơn đường SG - Cao Lãnh - Vàm Cống - QL 80 - Rạch Giá do đường nhỏ xe nhiều, nhất là đoạn từ cầu Vàm Cống - Rạch Giá theo QL 80 đường rất nhỏ, dậm vá sơ sài nên sốc, xe đông.

• Like
Reactions: ttqui2005