Hạng B2
22/5/12
452
139
43
Em có hỏi anh Gú Gồ thì anh dẫn em đi theo cung sau : Trạm Thu Phí XLHN - Hầm Chui Thủ Thiêm - Đại Lộ Võ Văn Kiệt - Nguyễn Văn Linh - Cao tốc Trung Lương.
Em cũng muốn đi thử cung này nhưng anh Gồ chỉ em loằng ngoằng quá, em thì IQ ko dc cao nên hơi bị rối. Bác nào thường đi cung này chi giúp em chi tiết hơn tí, vì em sẽ đi vào ban đêm nên sợ bị nhầm đường.
Thanks các bác nhiều nhiều.

Hạng D
21/8/08
1.615
457
83
SG
Thẳng 1 lèo đại lộ Đông Tây (Võ Văn Kiệt) hết đường sẽ có bảng chỉ dẫn hướng về Long An, tức là hướng về đường dẫn cao tốc. Hết! :D
TB: cần chỉ thêm cách lấy "cạc" ở trạm thu phí SG-TL hôn bạn? :D:p

Hạng B2
6/9/11
389
19
18
Từ trạm thu phí bác lên cầu vượt qua đường VVK và cứ chạy thẳng cho hết đường (khoảng 20km). Cuối đường VVK bác nhớ chạy thẳng qua cây cầu vượt QL1A, xong ôm theo cầu về hướng Long An. Bác chạy cho đến khi qua cầu Bình Điền sẽ thấy cầu vượt của QL1A với Nguyễn V Linh, nhớ xem bảng chạy cặp bên phải để đi về hướng cao tốc. Có bảng chỉ dẫn rõ ràng lắm bác.

Hạng B2
22/5/12
452
139
43
nguyentzm nói:
Thẳng 1 lèo đại lộ Đông Tây (Võ Văn Kiệt) hết đường sẽ có bảng chỉ dẫn hướng về Long An, tức là hướng về đường dẫn cao tốc. Hết! :D
TB: cần chỉ thêm cách lấy "cạc" ở trạm thu phí SG-TL hôn bạn? :D:p
Hic hic, hình như em đọc báo thấy có người "hướng dẫn" ở chỗ lấy cạc, thanks bác nhé, hihi

Carens_bù nói:
Từ trạm thu phí bác lên cầu vượt qua đường VVK và cứ chạy thẳng cho hết đường (khoảng 20km). Cuối đường VVK bác nhớ chạy thẳng qua cây cầu vượt QL1A, xong ôm theo cầu về hướng Long An. Bác chạy cho đến khi qua cầu Bình Điền sẽ thấy cầu vượt của QL1A với Nguyễn V Linh, nhớ xem bảng chạy cặp bên phải để đi về hướng cao tốc. Có bảng chỉ dẫn rõ ràng lắm bác.
Nghĩa là mình đi vô cầu vượt Cát Lái hướng về Cát Lai để vô hầm chui, sau đó đi thẳng VVK ko cần phải qua NVL hả bác ? Tại em thấy cụ Gồ chỉ em đi NVL, có thể là do NVL cho phép 80km/h nên cụ chỉ ngã đó cho nhanh.

Hạng D
13/1/11
2.425
31.996
113
Đi thoe cụ Gồ ngon hay đấy bác, đường NVL chạy đã hơn vvk NHIỀU

Hạng D
12/7/10
1.191
4
38
Bác đi qua hầm Thủ Thiêm rồi một đường thẳng luôn, đường ngon chỉ có điều hơi ức chế vì chỉ có 60Km

Hạng B2
6/9/11
389
19
18
Nếu bác đi VVK thì đường thẳng dễ đi, nếu bác muốn đi NVL thì khi chui qua hầm sông SG, bác chạy chút đến chổ mở con lươn quay đầu ở gầm cầu ông Lãnh, bác return lại và rẽ phải lên cầu Calmete, sau đó bác theo đường Hoàng Diệu rẽ trái ra Khánh hội, qua cầu Kinh tẻ ra Nguyễn Hữu Thọ, chạy đến ngã tư NHT với NVL thì rẽ phải và thẳng một đường cho đến trạm thu phí cao tốc với tốc độ 80 luôn (chui qua cái cầu vượt QL1A mà em chỉ ở trên).

Hạng B2
3/1/12
366
153
43
Thẳng 1 lèo đại lộ Đông Tây (Võ Văn Kiệt) hết đường sẽ có bảng chỉ dẫn hướng về Long An, tức là hướng về đường dẫn cao tốc. Hết!
TB: cần chỉ thêm cách lấy "cạc" ở trạm thu phí SG-TL hôn bạn?
==============
Theo Bác này nè!!!

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Bác yên tâm, đi từ ĐL Đông Tây đến Trạm thu phí CT Trung Lương đều có bảng chỉ đường rõ ràng, chỉ cần chạy chậm chút và chịu khó quan sát.