Tập Lái
13/12/12
8
0
0
40
Ngoc Do Co., Ltd
Sáng nay khoảng 1 giờ E say rượu lái xe lao lên vỉ hè cao khoảng 20 cm và đâm vào cột đèn (không chính diện, sượt qua ). Ngườ không sao, Xe bị vỡ đèn bên lái, vỡ 3 dờ sốc, yếm tai xe hơi bị bẹp, nặng nhất là lệch cầu khoang 5 cm). Khả năng có phải thay cầu không ạ ? hay thước lái ? ... Các bác cho ý kiến về cái Cầu. Nên bỏ xe không vi mới đi đc 3 vạn.
Thanks and Best Regard

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Sao bác khônmg kiếm chỗ nào nằm ngủ tí rồi lái về?
May không có ai bị gì, nếu có bác đâu có thời gian nghĩ về chiếc xe nữa.

Còn về chiếc xe: Nếu bác còn yêu em nó thì đem em nó ra gara sửa.

Tập Lái
22/9/13
37
5
8
Bac xay rượu lái xe là vô ý thức rồi.nguy hiểm cho mình và người khác nữa.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Em cũng một lần say mà vẫn chạy xe về nhưng chỉ cách nhà 2km, về đến nhà em để xe ở trước nhà rồi vào phòng khách ngủ đến nửa đêm mới bớt mà không biết mình ngủ ở đâu, phải định thần một lúc mới xác định là nhà mình. Em may mắn hơn bác chủ là về đến nhà an toàn, từ sau bữa đó đến nay em mà đi nhậu là đi 2b.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Cái này phải nghiêm khắc phê bình nghe bác chủ. May kh ai việc gì nên k thấy hình bác trên mấy báo mạng.

Hạng D
Nguy hiểm quá bác chủ ạ. Đã có hơi rượu bia mà. Bị phạt thì chết, may cho bác là xe bị sự cố thôi, người không sao là mừng rồi. Còn xe thì bác đi sửa là ok ngay mà. Lỗi do người là không do xe.

Tập Lái
13/12/12
8
0
0
40
Ngoc Do Co., Ltd
Các bác thông cảm ! Bạn E nó cũng không đc thông minh lắm nên khi E say không đi đc nó lại rìu ra xe và mở cửa cắm chìa khóa. Lúc đó cũng chỉ loáng thoáng có người nói thế là E cũng lái đi 1 đoạn là bị ! Cũng may ko ai việc gì! Phải viết cam kết khi lái xe ko uống rượu gửi lên " Cấp Trên ".

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Bỏ xe luôn đi bác, mua xe mới mà xài, lăn tăn làm giề...
Đọc bài của bác biết bác hạng thứ dữ, tiền bạc ko là vấn đề !!!

Tập Lái
13/12/12
8
0
0
40
Ngoc Do Co., Ltd
Cũng muốn vì ko đủ $$$ ! Nhưng nếu sau khi Bảo Hiểm, Bảo Hành và Bảo trì nó có ảnh hưởng đến độ an toàn của xe ko?