Tập Lái
19/1/05
7
0
0
Chằng là hôm qua nhỏ bạn dưới BH lên nhờ e đi coi hộ,lúc đầu ghé vào 1 tiệm cũng khá lớn trên Cao Thắng(gần KA lun),tiệm nói tụi nó ko có hàng nguyên thùng(tức chưa bóc ra),e thấy ghê ghê nên nháy đứa bạn qua KA,ở đây nói có hàng mới 100%,ship từ USA.rồi đứa bạn e đặt cọc ,nó hẹn 10 ngày có hàng,e mún hỏi các bác chút:
không biết có bác nào mua đồ ở đây chưa?thấy tụi này làm ăn có đươc ko ah?
Em cũng ko bíêt khi khui thùng thì máy bạn e có những phụ kiện gì?vì e nghe nói bọn nhân viên thường nói hàng đã khui để lấy bớt đồ đem bán(chẳng hạn có 2 cục pin zin thì tụi nó chỉ để lại mình 1 cục),hoặc là tui nó luộc cái ổ cứng zin,Ram zin
Àh quên,bạn e mua cái VAIO FJ 270(giá 1450USD)hông bít đắt hay rẻ[&:]
Gần tuần nữa có máy rùi,mong các bác có vài lời,tại bạn e còn nhờ đi nữa[8|]
RẤt thân!!!

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Các bác cho e hỏi vụ mua laptop ở KAlaptop_HCM

bạn bác ở BH, sao k ghé cửa hàng A tèo của bác Sịa xem cho gần và bảo hành tốt nhỉ ? 061 84 3626 ... hay gặp bác Sịa 0983 77 0506
:);):D
Sài gòn ghê lắm ... :mad:

hi hi

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Không nguyên thùng thì kể cũng hơi ghê thật. Nhưng mà từ thủa cha sinh mẹ đẻ em chưa thấy cái laptop nào có tận 2 pin đâu bác.
Giá FJ270 1450 là khá tốt đấy, ngoài này The220 vẫn bán khoảng 1600 (nguyên thùng, nguyên tem).

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Laptop nguyên thùng hay không không nói lên điều gì đâu bác ạ, có thể hải quan mở, có thể khách trước đã xem. Có người còn mua laptop không cần thùng, đến cầm máy về;).
Tôi thỉnh thoảng bán hộ ông em ở Mẽo mấy cái laptop: khách đến bóc thùng, bật máy xem thoải mái, thích thì mua, không thì thôi:).

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.965
113

Trích đoạn: belancer
Không nguyên thùng thì kể cũng hơi ghê thật. Nhưng mà từ thủa cha sinh mẹ đẻ em chưa thấy cái laptop nào có tận 2 pin đâu bác.

Vụ đấy nguyên nhân là ở một bài báo nào đó nói về vụ luộc đồ của máy xách tay. Bài báo đó khẳng định là tất cả máy xách tay chính hãng đều có 2 cục pin nhưng về đây các cửa hàng đều gỡ lại 1 cục!!! Trước tôi có nhập vài cái laptop từ HP Singapore mà cũng chỉ có 01 cục, hoá ra bị chăn! Để tí nữa kiện lại xem sao. :D

Tập Lái
9/5/06
8
0
0

Theo mình biết thì mỗi Laptop khi mua chỉ có 1 cuc pin thôi. Trước đây tôi đã nhờ 1 người em mua 1 laptop Dell ở nước ngoài đem về. Sau đó có nhờ nó mua thêm 1 cục pin nữa để dự phòng, nó bảo pin cho Laptop khá đắt, mình có thể suy ra nếu mỗi Laptop đều có 2 cục pin thì giá thành sẽ cao, khó bán. Nếu như Option có thêm 1 cục pin nữa thì giá sẽ khác đi rồi. Những ổ cứng hay RAM của chính hãng dùng rất bền. Chỉ sợ các cửa hàng ở VN mình cũng mánh lắm, mà các phụ tùng đó lại rất dễ tháo lắp.

Tập Lái
19/1/05
7
0
0

Hic em vừa qua bên Handheldvn,nghe nói bọn KA này làm ăn bậy lắm,và mấy bác bên đó tuyệt giao với chúng rồi,e nhớ hôm đến đặt cọc cũng có 1 ông đến lấy máy và hình như thùng đã bị khui,mà ông này cỏ vẻ gà mờ nên bị tụi nhân viên chăn rùi[8D].nếu máy móc mà làm sao thì khó ăn nói với bạn lắm,dù sao nó cũng tin tưởng mới nhờ mình

Hạng B2
1/11/04
214
1.651
93

Phụ kiện kèm theo máy thì bác xem trong sách hướng dẫn,có ghi đầy đủ hết,khó mà luộc của bác được.Chỉ có lấy mấy món đồ khuyến mãi kèm theo,chẳng hạn như miếng lau màn hình là không có ghi,cái này em luộc hoài[8D].Em khuyên bác đừng nên mua đồ của K.A,em có người nhà làm trong hãng máy tính bên Mỹ,nhờ check thử P.mumber máy tính ở đó thì thấy toàn là máy refurbish.Đồ dạng này xài cũng vẫn tốt thôi,nhưng thật sự không phải mới 100%,nhiều khi còn bị mua đắt nữa...

Tập Lái
19/1/05
7
0
0

Phụ kiện kèm theo máy thì bác xem trong sách hướng dẫn,có ghi đầy đủ hết,khó mà luộc của bác được.Chỉ có lấy mấy món đồ khuyến mãi kèm theo,chẳng hạn như miếng lau màn hình là không có ghi,cái này em luộc hoài.Em khuyên bác đừng nên mua đồ của K.A,em có người nhà làm trong hãng máy tính bên Mỹ,nhờ check thử P.mumber máy tính ở đó thì thấy toàn là máy refurbish.Đồ dạng này xài cũng vẫn tốt thôi,nhưng thật sự không phải mới 100%,nhiều khi còn bị mua đắt nữa...
Cảm ơn bác Landrover rất nhìu,mà bạn e nó đặt cọc 1tr mất rùi,phóng lao h đành phải cưỡi lao thôi.Quan trọng là h bít trước các mánh chăn khách của mấy đứa nhân viên mà...né:mad:
Nếu được bác landrover cho e hỏi FJ 270 này date của nó ra sao,e sợ mua nhầm loại date từ đời ông ngoại thì chít(của bạn em là 1,83Ghz,ổ cứng 100,ram 1Gb,DVD-Duoblelayer)

Hạng B2
23/7/04
271
30
28
35
Annamese

Bác cho em cái bằng chứng kiếm 20 chai xài chơi :D:D
Mấy bác xem website nó nè http://www.kalaptop.com/catalog/
Có vẻ hòanh tráng và uy tín quá nhẩy [8D][8D]