Hỏi/Đáp Kỹ Thuật các bác cho e hỏi

Tập Lái
5/3/15
4
0
1
36
Vinh Yen
E mới dùng fiat doblo 2003, nhưng bây giờ đi đang bị yếu máy đi được 80km/h, chân ga đạp giữ khoảng 20s thì nó cứ tụt dần các bác cho e hỏi nguyên nhân và cách khắc fục với. E cám ơn các bác nhiều!

Hạng D
13/2/09
3.363
18.828
113
Bình Dương
Bác kiểm tra lại hệ thống bơm xăng nhé, bao gồm lọc xăng, bơm xăng và các kim phun, có thể bơm xăng yếu hay đôi khi chỉ cần vệ sing xong sẽ khỏi

Tập Lái
5/3/15
4
0
1
36
Vinh Yen
Bác kiểm tra lại hệ thống bơm xăng nhé, bao gồm lọc xăng, bơm xăng và các kim phun, có thể bơm xăng yếu hay đôi khi chỉ cần vệ sing xong sẽ khỏi
Cám ơn bác nhưng e thấy nó chết 1 máy bác à mà e đạp ga căng lên nó cứ lịm dần bác à như vậy là như thế nào bác chỉ e với.thank bác nhé.

Hạng D
13/2/09
3.363
18.828
113
Bình Dương
Chết 1 máy thì động cơ run bần bật nhé, bác kiểm tra lại tất cả bugi hay thay luôn cả 4 cái càng tốt, kiểm tra đo lại dây cao áp xem có bị đứt không, kiểm tra mobin có bị chết không và làm tiếp các vấn đề như comment phía trên của e...xem hết bệnh không.

Tập Lái
5/3/15
4
0
1
36
Vinh Yen
Chết 1 máy thì động cơ run bần bật nhé, bác kiểm tra lại tất cả bugi hay thay luôn cả 4 cái càng tốt, kiểm tra đo lại dây cao áp xem có bị đứt không, kiểm tra mobin có bị chết không và làm tiếp các vấn đề như comment phía trên của e...xem hết bệnh không.
Cam on bac de e kiem tra luon co gi e mong bac chi e nhe.