Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
26/1/13
1
0
3
Tình hình là em chuẩn bị lấy vợ, muốn an cư nên có ý định mua nhà. Em được giới thiệu 1 căn nhà ở khu An Lạc, quận Bình Tân.
Đôi nét về căn nhà này:
*Nằm trong khu dân cư đã quy hoạch hoàn chỉnh đường Nguyễn Quý Yêm
*Hẻm trước nhà rộng rãi và rất thoáng, hẻm khoảng 8m, và sau này có dự án sẽ làm thông ra đến đường An Dương Vương luôn.
*Đi khoảng 2’ là ra đại lộ Đông Tây, 15’ ra được Quận 1
*Diện tích nền là 4*25m
*Lúc trước chủ nhà định xây 1 trệt, 1 lửng, 3 lầu + sân thượng và đã có bản vẽ thiết kế + giấy phép xây dựng (em đã xem qua giấy phép + bản vẽ). Nhưng sau vì lý do rắc rối chuyện tiền bạc và gia đình gì đó nên chỉ xây 1 trệt và 1 lửng thôi. Hiện giờ không ở nữa mà cho thuê làm trung tâm dạy luyện thi của mấy cô giáo tự mở.
*Em có hỏi qua dân cư chung quanh thì nghe nói lúc trước nhà này đổ móng và xây rất là chắc chắn vì dự định là xây tới 4 tấm

Hiện giờ chủ nhà ra giá cuối cùng la 1 tỷ 8 ( em cũng có hỏi vài người dân ở đó, họ nói giá này là tương đối rẻ vì lúc trước chủ nhà này kêu bán đến 2 tỷ 2)
Em xin bác nào có kinh nghiệm và rành về khu vực đó cho em hỏi là giá này là rẻ hay mắc. Và có vấn đề gì em cần tìm hiểu kỹ hơn nữa trước khi quyết định mua nhà này?
Em xin cảm ơn các bác rất nhiều ạ!!!

Status
Không mở trả lời sau này.