Nên chọn xe nào

• Total voters
    103
  • Poll closed .
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Nói về độ ăn dầu hay xăng em nghĩ xăng ko có cửa đâu Sorento 1 lần đầy bình 800k -900k làm 1 lèo 800 km là bình thường bác nghĩ xem 1 KM em đổ có 1 ngàn hơn chưa kể em nó mới làm chuyến SG - Năm Căn Cà mau đi về mà còn hơn 200 km nữa báo trên đồng hồ tổng chuyến đi và về em đi hết có 720 km 6l/100km con số mơ ước của máy em xe xăng số tự động

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
em thì ít đi du lịch bác à. Làm hành chính cả tuần, thứ bảy rảnh về quê chủ nhật ra, chủ yếu là đi lại ĐN. Đi sedona mà có lái xe thì víp hơn nhỉ hihi
ĐN thì đường xá rộng rãi, ít xe, Sedona chạy thoải mái, không như SG

• Like
Reactions: Andytravel
Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Nói về độ ăn dầu hay xăng em nghĩ xăng ko có cửa đâu Sorento 1 lần đầy bình 800k -900k làm 1 lèo 800 km là bình thường bác nghĩ xem 1 KM em đổ có 1 ngàn hơn chưa kể em nó mới lắm chuyến SG - Năm Căn Cà mau đi về mà còn hơn 200 km nữa báo trên đồng hồ tổng chuyến đi và về em đi hết có 720 km 6l/100km con số mơ ước của máy em xe săng số tự động

Chính xác bác dinhthephuong xe em Sorento máy dầu hình như chung máy với Sedona. mình đổ đầy 1 bình chạy 1 lèo SG - Hội An mà vẫn còn chạy được nữa chưa báo đèn vàng. nói chung tiết kiệm xe con nhà " sang" không lại xe con nhà "giàu" hihi ...Còn giải quyết vấn đề ồn thì ra túi bagang là xong.

• Like
Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Ý em là bác thấy 2 xe đó, bác nên xem thêm vài dòng xe của các hãng khác, ý em cũng nói luôn là nhà bác có sân vường rộng ko? nếu chỉ có cái gara xe bình thường thì hãy chọn máy xăng, xe máy dầu chạy vào gara xe hôi hết cả nhà! Ý em chỉ có thế! Thân.

• Like
Hạng B2
12/1/17
159
248
43
38
Mình cũng vote 1 vé cho SantaFe. Nói chung là SF nó hơn Sorento 1 bậc. Còn so với Sedona thì một 9 một 10, Sedona rộng rãi đi đường trường cực sướng, SF thì ổn hơn vì đa dụng trèo đèo lội suối vẫn vô tư. Độ hao xăng thì 2 con tương đương. Bác chủ còn phân vân thì ra thuê xe tự lái, làm một chuyến hỗn hợp phố + đồng rồi hãy chọn

• Like
Hạng C
16/2/11
993
700
93
2 còn này đúng là khó chọn, theo ý của em thì nếu thường xuyên sử dụng hàng ghế sau thì Sedona hay hơn vì di chuyển ra vào không phải gập ghế, rất tiện lợi. Còn SantaFE cũng rất xuất sắc từ thiết kế đến vận hành, không chê được.

Hạng B2
3/1/14
100
43
28
44
Theo em chiếc nào cũng ổn với gia đình 5 người nhưng cái cần để đem so sánh là địa hình sử dụng như thế nào để quyết định . Cứ như em chết mê chết mệt ngất ngây với sedona định dồn hết quyết tâm để đem em về nhưng địa hình nhà em thấp hơn mặt đường hơn 3 tất không đủ khoản cách để làm dốc lên xuống nên đành kết duyên với sorento !! Mong bác có lựa chọn tốt nhất !!!