Nên chọn xe nào

• Total voters
    103
  • Poll closed .
12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
Tuỳ mục đích và nhu cầu sử dụng của Bác thôi. Đi gia đình nhiều , có khi còn phát sinh thêm người thì Sedona. 4 nguoi lon + 1 trẻ em thì em vẫn chọn Sedona.

• Like
Reactions: Andytravel
Hạng C
9/3/16
530
571
93
Hôm trước ông anh đi chọn Sedona rồi. Định mua thì người nhà để lại con Sienna 2008, kiểu dáng ý hệt. Xe đi rộng rãi tha hồ. Có điều hay đi City hay nhà chật thì cũng hơi oải

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Theo em là nên mua cả 2 vì mỗi con đều có cái hay riêng và mục đích sử dụng khác nhau hoàn toàn...

• Like
Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Em mà ở VN và dư tiền mua 2 cái thì sẽ là Focus (Trend cũng được), cái kia là Sedona. Nếu chỉ mua một chiếc thì là Focus khi chưa có gia đình, Sedona nếu có gia đình. Nói chung không cảm nhận được vẻ đẹp, sự tiện dung và sự oai vệ của SUV nếu bác nói "đi gia đình nhiều". Riêng việc phải trèo lên một cái xe là em đã thấy oải rồi, chân em ngắn. Con nít và người già cũng không thích trèo lên xe đâu bác. Còn sự an toàn, nếu bác đã chuẩn bị một cái child seat cho con bác nếu nhóc dưới 6 tuổi, khi di chuyển thì nhất định phải cho nó ngồi lên đó chứ không phải mẹ bồng ngồi ghế phụ hay cho nó nhấp nhổm trong xe, ngoài ra nếu bác luôn yêu cầu tất cả mọi người ngồi trên xe đeo seatbelt thì hãy băn khoăn chuyện mấy túi khí, thiết bị này thiết bị kia. Còn không thì cũng như mấy anh ngồi đếm túi khí nhưng không bao giờ đeo seatbelt.

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Cả ơn các bác. Hiện tại bây giờ, cuối tuần e về que ngoại 1 lần 2 vk với 1 bé, lâu lâu mới đi có ông bà nội, tết e về thì chở ông bà ngoại với 2 dượng cùng mấy đứa nhỏ tầm 10 ngưới đi chiếc ỉn, thấy đi đông vui, có cái là cđường vô nhà ngoại thi hơi bé, e đi ỉn ( xe thuê, chạy cho quen tay) thì bên phụ con thừa tầm 50 phân, e chạy con Bt 50 của ông a về thì cũng hơi vất vã, vời do trình lài cũng hơi kém, không biết em sedona sẽ xoay sở thế nào, mà e sedona ăn 16 đến 20 lit 100 km thì nhiều quá nhỉ, gần gấp đôi 2 STF, e hay chạy con BT 50 nên e cũng thích gâpf cao, mua cái xe mà trọc mãi. Chắc phải thuê em Sedona chay vài ngay xem thế nao. Ở Đà Nẵng e thì ít sedona lắm. Lâu lâu mới thấy một chiếc. Mong các bác cho e thêm ít tư vấn nữa

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Sedona thì Bác đi du lịch gia đình thì đỉnh nhất rồi, còn STF đi công việc, tiếp khách thì quá trất, lâu lâu đèo đi du lịch 4 lớn với 1 nhỏ là ổn. STF nói thật chủ thớt thì hàng ghế thứ 3 hơi chật và phù hợp với trẻ em ngồi. Nếu bác chọn STF thì báo em nhé. Chúc bác nhanh có xe để phục vụ gia đình tốt nhất :)
em thì ít đi du lịch bác à. Làm hành chính cả tuần, thứ bảy rảnh về quê chủ nhật ra, chủ yếu là đi lại ĐN. Đi sedona mà có lái xe thì víp hơn nhỉ hihi

• Like
Reactions: votanphuong92
Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
e
Xe nào cũng ngon nhưng 2 mục đích khác nhau bác à.
Nếu hiện bác đã có xe và Sedona là chiếc thứ 2 thì tuyệt vời, còn ngược lại bác mua để All in One thì SF là hợp lý, nhất là tổng số 4 + 1. Sedona mà all in one thì không phù hợp.
Em đang có CUV và thèm Sedona làm chiếc thứ 2 mà kinh tế chưa cho phép.
em thì chưa có xe.e mua lần đầu, nên mới phân vân vậy, chứ có xe rồi thì phân vần làm gì nữa, oải thật

Hạng C
8/1/07
650
4.748
93
Cả ơn các bác. Hiện tại bây giờ, cuối tuần e về que ngoại 1 lần 2 vk với 1 bé, lâu lâu mới đi có ông bà nội, tết e về thì chở ông bà ngoại với 2 dượng cùng mấy đứa nhỏ tầm 10 ngưới đi chiếc ỉn, thấy đi đông vui, có cái là cđường vô nhà ngoại thi hơi bé, e đi ỉn ( xe thuê, chạy cho quen tay) thì bên phụ con thừa tầm 50 phân, e chạy con Bt 50 của ông a về thì cũng hơi vất vã, vời do trình lài cũng hơi kém, không biết em sedona sẽ xoay sở thế nào, mà e sedona ăn 16 đến 20 lit 100 km thì nhiều quá nhỉ, gần gấp đôi 2 STF, e hay chạy con BT 50 nên e cũng thích gâpf cao, mua cái xe mà trọc mãi. Chắc phải thuê em Sedona chay vài ngay xem thế nao. Ở Đà Nẵng e thì ít sedona lắm. Lâu lâu mới thấy một chiếc. Mong các bác cho e thêm ít tư vấn nữa
Sedona máy dầu nào chạy 16-20l/100km bác??? Mình vừa làm chuyến SG-PT cuối tuần rồi đổ 500k tiền dầu mà vẫn chưa hết nè

• Like
Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Các bác cho e hỏi, cái cửa tự động cuae sedona nó hiện đại quá nó có bị hại điện không vậy, e sợ đi dc 2hay 3 năm nó hại điện, lúc đó đi sửa nó cũng đuối, bác nào đi sedona của bác Hải rồi cho e hỏi được không.