Nên chọn xe nào

• Total voters
    103
  • Poll closed .
Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Quất SF đi bác. Ko trợ lực điện (lái nặng bà cố), kO nhớ ghế, xe to ko có cam 360, ko có awd , vỏ conti lx2 hơi ồn ( suv đỡ hơn chút), DVD caska 2 quá lởm, cửa tự động kêu cọt kẹt (chỉnh có thể hết hoặc ko hên xui), bản xăng thì hao, dầu thì hơi yếu so với thân xác.
Sedona nó đang trợ lực dầu, lúc đầu nghĩ là nó có nhớ ghế, hoá ra không có, kiểu này chắc ra thuê 1 em chảy thử vài ngày xem thế nào, chứ cái xe cũng là 1 tài sản lớn, mua về mà nó rọt rẹt thị lại đau não hơn bác nhỉ

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Nếu ko chê xấu thì bác chơi starex 9 chỗ kìa. :)) độ rộng vượt lên trên sendona lun :)). Cơ mà số sàn thì hơi khoai khi đi phố.
bacs thông cảm chiếc này e không nghỉ tới luôn, e ngán số sàn lắm rồi, đau chân, đau lưng hic

• Like
Reactions: kenbull2601
Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Bác nghe nhầm qua bản xăng 3.3 rồi chứ con pickup của em đời 2010 tới giờ gần 20 vạn km rồi máy 2.5 có 100hp mà đi 500km ko hết 400k tiền dầu, nên ko có chuyện máy 2.2 crdi chừng đó hp và momen xoắn lại ăn nhiều đâu :)).
tại e gà nề e nghĩ là xăcng với dầu nó cũng hơn nhau 9/10. E chạy con BT 50 toàn dầu công ty nên chưa phải trả đổ lần nào nên không biết, hihi

• Like
Reactions: kenbull2601
Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Nhân tiện các bác cho mình hỏi, sedona có bản nào 8 chỗ full ko hay chỉ có 1 bản 2 ghế hàng 2 (nên chỉ có 7 chỗ), nhà em đông người nên phải 8 chỗ mới ok. Hoặc có xe nào 8 chỗ người lớn rộng rãi ko các bác (ko tính ỉn ạ)?
Cám ơn các bác!
bản 8 chỗ mới ra mắt ở indo, Việt Nam! Chưa có, thích thì độ thê cái ghê nữa bác à

• Like
Reactions: mobicar
Hạng C
5/10/13
726
452
63
tại e gà nề e nghĩ là xăcng với dầu nó cũng hơn nhau 9/10. E chạy con BT 50 toàn dầu công ty nên chưa phải trả đổ lần nào nên không biết, hihi
Ơ ko có đâu bác :)). Em từ huế ra hà nội dổ 65L 900k tiền dầu mà tới hà nội vẫn còn 1 vạch (gần 800km) chắc đi được gần 200km nữa. Tổng 2 tấn 3 toàn xe mà. Nếu máy xăng cõng chừng đó hàng chắc ngốn ác liệt :)).

Hạng B2
18/3/15
345
505
93
Mình nghĩ với...quân số của chủ thớt thì STF là hợp lý, lâu lâu có thêm ông bà cùng đi cũng ok. Nhà mình thì 2 vc, 3 trẻ em, 2 baby và thường xuyên đi cùng ông bà nên chỉ có thể 8 seats full còn...níu kéo được vài năm, nghĩ chưa ra con nào bgio...

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em vote cho Santa Fe. SUV bây giờ đang hot còn sedan với minivan thoái trào ko phải là ko có lý do đâu bác. Santa Fe vẫn đảm bảo đc 7 chỗ ngồi trong khi đó lại chạy đc nhiều địa hình khác nhau, bác có hứng lên đi off-road cũng ok. Grand Sedona đi xa rộng rãi thoải mái nhưng chỉ cuối tuần mới đi, còn chẳng hạn trong tuần đi làm bác có việc gì cần đi giao lưu, giao dịch thì Santa Fe tiện hơn.

• Like
Reactions: Andytravel
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Ban đầu e cũng định lấy e sorento, mà chờ phiên bản mới chả thấy thông tin gì, nên e mới đi xem 2 chiwwcs này đó, vì cái cốp sau nó vẫn là mở tay, với của sổ trời không chống ket, sợ con bé đừng chơi, cơ vấn đề gì thi nguy hiểm,
Bác nói chí phải nhưng cửa sổ trời ko mở dc ra sau chỉ đứng lên bục tì tay mới mở dc. Coi như ko leo lên dc còn cốp sau em thấy nó bình thường thích thì độ lại dc

• Like
Reactions: Andytravel