Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
16/6/11
73
7
8
Số là em mới dc cấp visa đi Úc .Em tính cuối tháng này lên đường.Em có bằng lái ở VN dc 7 năm rồi.Muốn qua bên Úc mình thuê xe tự lái để đi lòng vòng tham quan để đỡ chi phí đi lại.Các bác cho em hỏi cách nào mình có thể xin dc bằng lái để tự lái bên Úc dc ah.thanks các bác nhiều.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
shockman nói:
Số là em mới dc cấp visa đi Úc .Em tính cuối tháng này lên đường.Em có bằng lái ở VN dc 7 năm rồi.Muốn qua bên Úc mình thuê xe tự lái để đi lòng vòng tham quan để đỡ chi phí đi lại.Các bác cho em hỏi cách nào mình có thể xin dc bằng lái để tự lái bên Úc dc ah.thanks các bác nhiều.
Bác đi visa du lịch hay loại nào? Visa du lịch thì bác dịch cái bằng lái VN của bác ra English thì có thể thuê xe để chạy rồi đấy :)

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
Mình xin bổ xung, bác ra phòng công chứng yêu cầu dịch và công chứng luôn khoảng hơn trăm ngàn gì đấy em không nhớ, rồi mang qua úc thuê xe chạy thoải mái, chú ý bên úc sử dụng tay lái nghịch với VN. Chúc Bác có chuyến du lịch vui vẻ.

Hạng B1
16/6/11
73
7
8
Em đi bằng visa du lịch bác ui.Hôm bữa em gọi điện hỏi nhân viên ở ĐSQ Úc thì chẳng nghe nó bảo dịch gì hết chỉ nó anh qua đó muốn thuê xe ở chỗ nào thì hỏi sở giao thông ở chỗ đó thôi.Bà mịa nó tư vấn kiểu vậy hỏi có chết ko?Thanks các bác đã tư vấn cho em để sáng em đi dịch rồi công chứng gấp cái bằng lái mới dc.

Hạng D
27/1/09
1.348
11
38
35
tay lái nghịch, hơi khó lúc đầu, thuê xe nên có GPS map & bảo hiểm nhé
có một thớt hình như là "Vâng Úc em nhà quê"....

Status
Không mở trả lời sau này.