Tập Lái
15/4/12
5
0
0
43
Tình hình là xe của em chìa nào cũng mở được (3 ổ cửa lái, ghế phụ, cốp), em muốn làm lại ổ khoá và sắp bi theo đúng chìa khoá điện hoặc xài 1 chìa chung cho 3 cửa cũng được. Các bác biết chỗ nào làm được chỉ giúp em với. Đừng bảo em gỡ ổ khoá ra mang đi sửa nhé vì em cũng chẳng biết gỡ đằng nào.
Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Tập Lái
14/2/12
22
1
0
52
TPHCM
sawasdee nói:
Tình hình là xe của em chìa nào cũng mở được (3 ổ cửa lái, ghế phụ, cốp), em muốn làm lại ổ khoá và sắp bi theo đúng chìa khoá điện hoặc xài 1 chìa chung cho 3 cửa cũng được. Các bác biết chỗ nào làm được chỉ giúp em với. Đừng bảo em gỡ ổ khoá ra mang đi sửa nhé vì em cũng chẳng biết gỡ đằng nào.
Cảm ơn các bác đã quan tâm.

Theo em bác cứ ra khu Nguyễn Trãi, An Dương Vương quận 5, chuyên làm các loại hình liên quan tới xe hơi, bảo họ làm cho. Nhớ tìm hiểu kỹ nhé, ở đó cũng có nhiều tiệm chộp giật, kẻ cướp lắm. Tốt nhất hỏi người đã có kinh nghiệm vụ đó...

Kinh nghiệm của em thì như này, có được sau vài lần bị các garage trời ơi nó...thịt, là chạy xe máy rà qua lại khu đó khoảng dăm vòng (học của một ông bạn sửa lock Madaz 323 đời...Tần) kiểu gì bác cũng thấy một đồng chí chủ xe...cũ đang sửa cái gì đó, hỏi họ kinh nghiệm sửa tiệm nào ngon. Thường xe cũ các bác ấy có kinh nghiệm đi...sửa, hehehe.

Xe bác theo em nên là làm lock điện, 1 chìa dùng chung.

Last edited by a moderator: