Hạng C
6/6/11
850
2.487
93
Các bác cho em hỏi về thủ tục mua bán sang tên khi mua xe của công ty nước ngoài
Các bác cho em hỏi về thủ tục mua bán sang tên khi mua xe của công ty nước ngoài. Bao bồm: Trên cà vẹt tên chủ sở hữu Cty nước ngoài (A), giờ thuộc 1 cty nước ngoài khác (B), khi mua làm thủ tục sang tên như thế nào? Và công ty (B) sử dụng, đăng kiểm, đóng phí đường bộ đến 2015. Cảm ơn các bác!

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/6/11
850
2.487
93
Các bác cho em hỏi về thủ tục mua bán sang tên khi mua xe của công ty nước ngoài.
1/ Trên cà vẹt tên chủ sở hữu Cty nước ngoài (A), giờ thuộc 1 cty nước ngoài khác (B), khi mua làm thủ tục sang tên như thế nào?
2/ Công ty (B) sử dụng, đăng kiểm, đóng phí đường bộ đến 2015.
Cảm ơn các bác!
Nhờ các bác chỉ đường binh giúp em!

Hạng B2
10/9/15
143
95
28
49
Bác mua của cty A hay B . Nếu mua của B thì bảo nó dẫn bác gặp thằng A ký hợp đồng mua bán đóng mộc cty và xuất hoá đơn VAT cho bác , do thằng A đứng tên cavet . Xong bác cầm hồ sơ về phòng thuế quận nơi ĐKHK thường trú đóng thuế , rồi đem lên PCSGTĐB ( tuỳ theo quận) sang tên, đổi biển số xong về đăng kiểm. Bác sẻ phải đóng phí đường bộ từ năm 2015 trở về sau.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/9/14
366
326
63
54
Theo Em đoán thì bác chủ hỏi thủ tục sang tên cho xe mang biển số LD hay NN, NG gì đó mấy cái này phức tạp hơn, bác nào rành chỉ giúp bác chủ Em khg rành lắm

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
e chưa mua xe như này bao h nên cũng kg bít, e hóng các b có kn