Thảo Luận Chung Các bác cho em hỏi

Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Sử dụng máy lạnh ôtô sao tiết kiệm nhất. Mấy lạnh ôtô căn bản chỉnh nóng lạnh như hình 1 và 2
Các bác cho em hỏi
Các bác cho em hỏi
em thường dùng : a/c max. Quạt số 1. Trời nóng tăng số 2. Có người bảo em a/c đừng dùng max, max mấy lạnh chạy hết công suất hại lock lạnh. Các bác chỉ em cách dùng tối ưu nhé

Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
E thì cứ max ac- tăng giảm quạt thui!nếu quạt mức 1 mà lạnh quá thì mới giảm ac!block lạnh khó hư lắm bác

Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Ac max hay chỉnh quạt cũng như nhau. Ac max rồi quạt cũng max thì mới có hại. Nếu để xe ngoài nắng thì nên lấy gió ngoài hoặc mở hết cửa ra rồi chọn 1 cửa mở ra đóng lại vài lần cho hết khí nóng trong xe.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Sử dụng máy lạnh ôtô sao tiết kiệm nhất. Mấy lạnh ôtô căn bản chỉnh nóng lạnh như hình 1 và 2
View attachment 1572766 View attachment 1572767 em thường dùng : a/c max. Quạt số 1. Trời nóng tăng số 2. Có người bảo em a/c đừng dùng max, max mấy lạnh chạy hết công suất hại lock lạnh. Các bác chỉ em cách dùng tối ưu nhé
Không hiểu lắm,
Bác để AC max thì nhiệt độ trong xe là bao nhiêu vậy?

• Like
Reactions: WHYNOT103
Hạng F
16/7/15
6.292
24.870
113
A/C là điều khiển mức độ làm lạnh TƯƠNG ĐƯƠNG với máy lạnh ở nhà chỉnh nhiệt độ, bật max tương đương bật 16 độ; Quạt thì đúng nghĩa rồi; Nên bật A/C Max là gần như phải hoạt động liên tục vì thực tế không thể xuống 16 độ. Thay vì vậy, có thể bật A/C ở mức vừa/gần cao và chỉnh quạt tốc độ cao để đẩy gió lạnh đi khắp xe;

Đèn A/C không sáng thì có bật max cũng có tác dụng gì đâu nhỉ? lúc đó chỉ có quạt!

Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Tại em nghĩ vầy: nút chỉnh a/c khi không mở máy lạnh, nếu chỉnh về phía nóng thì gió nó nóng. Có nghĩa nguồn nóng có sẵn nên khi em mở mấy l thì không muốn hơi lạnh trộn với nguồn nóng nên em vặn max.

Hạng B2
27/5/13
403
1.210
93
A/C là điều khiển mức độ làm lạnh TƯƠNG ĐƯƠNG với máy lạnh ở nhà chỉnh nhiệt độ, bật max tương đương bật 16 độ; Quạt thì đúng nghĩa rồi; Nên bật A/C Max là gần như phải hoạt động liên tục vì thực tế không thể xuống 16 độ. Thay vì vậy, có thể bật A/C ở mức vừa/gần cao và chỉnh quạt tốc độ cao để đẩy gió lạnh đi khắp xe;

Đèn A/C không sáng thì có bật max cũng có tác dụng gì đâu nhỉ? lúc đó chỉ có quạt!
Bác này có mỗi tội là nói đúng nè...

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em đâu có biết nhiệt độ max bao nhiêu. Thấy lạnh quá thì vặn cho nó trộn hơi nóng
Mỗi người mỗi ý nhưng mình thấy nhiều người nói thế này:
- Quạt không nên mở min hay max.
Mở quạt ở mức min đảo gió trong xe không tốt, mở ở max ảnh hưởng không tốt tới người trong xe, hay bị khô mắt.
- Máy lạnh trời bình thường nên để ở mức mình cảm thấy vừa, khi trời nắng nóng thì cho lạnh thêm chút. Cứ để máy lạnh làm việc ổn định sẽ tốt cho máy lạnh hơn.
Đó thấy nói vậy mang góp với bác chủ.
Xe mình trời nắng cũng như trời mát set gần như cố định bên tài 25 độ, bên phụ 26 độ.