Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Chào bác, em tư vấn cho bác thì tiền mình thì mình xài thôi.

Nhưng bác phải suy nghĩ thật kỹ là nếu chạy đường trường chủ yếu thì lấy em khác còn nếu địa hình hỗn hợp thì nên lấy em này :D.

Thôi thì em cũng rì viu vài cảm nhận cho bác về dòng xe này vì Prado là chiếc em tập lái rồi lái từ ama tờ lên tới gần Pro (đó là em nghĩ thế :D) của nhà trồng, đi từ 2005, nhập khẩu Trung Đông. Chắc cũng tầm 13 năm rồi các bác nhỉ, vẫn nó thế, vẫn im im thế. Chạy được gần 200k km rồi chắc sắp tới bảo dưỡng gì gì đây thì em hổng biết nhưng mà 13 năm chắc bảo dưỡng chung chung tầm gần 70 chai (vì nhà em toàn vào Toyota Đà Nẵng làm, ít làm ngoài nên có chém hay có gì đó thì em cũng hổng biết nữa).

Về vấn đề an toàn thì em cũng không biết rõ nhưng mà xe nhà thì chắc chắn mạnh khỏe.
Xe vẫn khá đầm, êm, ai đi cũng bảo êm, em thì cũng có cảm giác êm êm tí. Cao tốc hay gì gì, đi 120, 150 vẫn mượt mà lắm ạ. Chứ không chòng chành chắc do nài quen quá nên thế.

Đôi lời gửi tới bác. Chắc sắp tới nếu có đổi xe thì em theo Land Cruiser hoặc LX 570. Cảm ơn các bác đọc tin em!

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Cty em xe 2015. Nói chung y xì xe này trừ cái hs thôi. Đời 2018 hộp số 6 cấp.
Cảm nhận như sau: thương hiệu tốt, xe rộng rãi(hàng 2), chắc là lành.
Tuy nhiên ko công nghệ gì, xe đi bồng bềnh(đặc điểm chung của SUV khung gầm bán tải), yếu, vì máy 2.7L, lái thường thường có thể nói là chán.
Nói chung nếu thích logo Toy và sự ăn chắc mặc bền thì Prado là lựa chọn ổn. Còn về sự hưởng thụ trong sử dụng thì thuộc hàng kém.
Explorer máy khỏe hơn, công nghệ hơn nhưng đi ồn hơn Prado khi vào đường xấu. vì kết cấu khung gầm liền. Lái ngon và đi đường đẹp sướng hơn, ko bồng bềnh như Prado. Công nghệ đầy rẫy.
Tùy bác chọn.

• Like
Reactions: WMS
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Hồn fortuner độ dàn vỏ lên bác cứ tham khảo
Nhầm cụ nhé. Dàn gầm Prado nó khác đấy. Dĩ nhiên máy same. Fortuner là Hilux đội thêm hàng 3.
Còn Prado cũng khung gầm rời nhưng nó ngon hơn đấy. Nhưng với cái giá 2,2-2,3 tỏi em thấy hơn quá. Mua còn Everest xong cất 1 tỏi làm việc khác ổn hơn :D

• Like
Reactions: HD767
Hạng C
22/2/10
648
401
63
Con xe nặng hơn 2 tấn, dùng chung động cơ 2TR-FE (2.7L) với Fortuner, 164 hp. Từ hồi Ford nhập Explorer về con này ế chỏng chơ.
Cùng dung tích nhưng ko chung máy đâu bác! Con này cái dở nhất là đắt và kèm lạc, còn cày bừa hay đi phố chẳng có gì để chê. Xe bình dân thì dv của Toy vẫn là số 1

• Like
Reactions: souri
Hạng D
24/10/15
3.601
2.471
113
33
Bác cứ chạy thử đi rồi tính. Trên đây nhiều người không thích toyota lắm

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Nhầm cụ nhé. Dàn gầm Prado nó khác đấy. Dĩ nhiên máy same. Fortuner là Hilux đội thêm hàng 3.
Còn Prado cũng khung gầm rời nhưng nó ngon hơn đấy. Nhưng với cái giá 2,2-2,3 tỏi em thấy hơn quá. Mua còn Everest xong cất 1 tỏi làm việc khác ổn hơn :D
Con này mua để đi cày đi off mà nhiều bác mua để đi phố, để khoe thì cũng chẳng sang hơn ai

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Em đang chạy prado đời 2013 thấy khá hài lòng em nó, ngoài cái giá hơi cao & hơi ít tính năng thì chả có điểm gì để chê. Bác nào thường xuyên đi xa, đi nhiều địa hình rừng rú, đường xấu tháng khoảng 5-7000 km sẽ thấy giá trị thực sự nó mang lại