Hạng D
26/8/13
1.942
5.473
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
cũng lăn tăn như bác chủ............. mình thì khoái Prado............ ông già ở nhà thì Explorer nên chả biết sao................. đã đi 2 đời xe nhật là Altis và Fortuner trd 4x4, giờ đang sedona..........chưa đi xe Mỹ bao giờ nên k biết sao.......... bác nào đã đi qua 2 con này rồi tư vấn giúp xíu...............

Hi, ông già bác có tư tưởng tân tiến quá.

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
E thấy prado hợp với công ty nhiều người sử dụng hơn.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Con này mà bác chê ồn thì bác ko đi được mấy con tầm thấp như Fortuner, Santafe, crv , everest, thậm chí cả Highlander...đâu, trừ khi bác hạ kính xe. Em thấy điểm mạnh con này là cách âm rất tốt, phuộc đi êm ái cảm giác gần giống mấy con phuộc hơi đó, xe đầm chắc
Có 1 điểm mà m thấy bác nói đúng đó là xe này thuộc dòng offroad nên thiết kế xe hơi cao, ko khí động học như mấy xe thể thao, vậy nên bác nào chạy tốc độ cao tầm 120-140 nghe tiếng gió cản khá rõ

Yes bác. Em này SUV xịn, khung gầm khỏi bàn, đi cực êm. Chủ là trang bị công suất xe hơi thấp, ra ngoài đạp ga tăng tốc khá chậm. Tuy nhiên xe công ty thì nên làm em này.

Còn các dòng khác Midsize, kể cả X5 thì vẫn sóc hơn em này.

• Like
Reactions: phạm thịnh
Hạng B1
16/5/17
65
32
28
28
Con này e đi đời 2009 nhập trung đông thì thấy êm ái,máy cũng k quá tệ,do đi bảo lộc đèo dốc nhiều nên cảm nhận là bám đường và khá cứng cáp,k có cảm giác bồng bềnh . Có điều xăng với cả công nghệ thì k ổn lắm
Ăn đứt bọn 4tun,cx5,santafe các thứ , explo thì e chưa đi nên k biết so sánh,nhưng em thấy form con prado hơi bị đẹp

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
E thấy prado hợp với công ty nhiều người sử dụng hơn.
Cty nó tính toán cả rồi bác, xe cty e xem có những con chạy trung bình cả vạn km 1 tháng luôn đó. E thấy đa phần ng mua con này mục đích đi lại khá thường xuyên. Vậy nên có nhiều bác gọi xe để cày bừa e cũng thấy khá chuẩn. Kể ra đi lại vậy hơi tốn xăng, nếu cho thêm cái động cơ 4.0 vào thì khiếp nữa. Nhưng nghĩ lại thì cái gì cũng có giá của nó cả, ng ta đi lại nhiều tốn kém thì tiền ng ta làm ra thường thì cũng tỉ lệ thuận với sự tốn kém đó

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Bữa trước em có coi video con Prado bản thị trường Úc nó off road xem bảng điều khiển của nó nhiều tính năng hiện đại gần như Lexus GX 460 luôn. Nhìn sang con Prado m đang chạy mà thấy bùi ngùi. Kể ra anh Toy giữ nguyên giá bán và tăng thêm tính năng option cho xe thì e nghĩ nó mới xứng đáng với tầm cỡ chiếc xe này

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Chào bác, em cũng vừa đặt mua xong LC Prado nhưng vì không mua kèm lạc nên phải tháng 05/2019 mới có xe giao. Em thì thích dòng LC của Toyota lâu rồi vì bền bĩ, việt dã và có chút gì đó không phô trương. Em chỉ tiếc nếu Toyota cho thêm 1 lựa chọn dòng máy 4.0 cho Prado chắc sẽ hay hơn.
Chúc mừng bác tậu đc vk 2 vừa ý.

• Like
Reactions: SEMA
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
cũng lăn tăn như bác chủ............. mình thì khoái Prado............ ông già ở nhà thì Explorer nên chả biết sao................. đã đi 2 đời xe nhật là Altis và Fortuner trd 4x4, giờ đang sedona..........chưa đi xe Mỹ bao giờ nên k biết sao.......... bác nào đã đi qua 2 con này rồi tư vấn giúp xíu...............
Bác cho ông gìa đi thử explorer trên cao tốc xong bác tham khảo thêm bên Ford nhất là phần dịch vụ, thì bác sẽ biết mình chọn loại nào.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Về động cơ Prado nhiều options, nhưng chắc do thuế TTĐB quá cao nên chỉ về bản xăng thấp nhất là 2.7

“Động cơ. Toyota Land Cruiser Prado 2018-2019 tại Nhật Bản có 6 tùy chọn gồm 3 xăng – 3 dầu. Cụ thể, tùy chọn động cơ xăng gồm 2TR-FE 4 xy-lanh 2.7L, 7GR-FKS V6 3.5L và 1GR-FE V6 4.0L. Trong khi đó, tùy chọn dầu gồm 1GD-FTV 4 xy-lanh 2.8L, 1KD-FTV 4 xy-lanh 3.0L và 5L-E 4 xy-lanh 3.0L. Nhưng bản nhập về VIệt Nam chỉ duy nhất là 2TR-FE 4 xy-lanh 2.7L.”

• Like
Reactions: nthson and SEMA