Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Có tiền mua Prado mà lên đây hỏi ???

Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Công ty em hồi trước có 1 con Prado dầu để đi công trường. Rất trâu, chạy 10 năm 300k km xong thanh lý. Máy móc rất bền, duy dàn đồng cày cuốc công trường 10 năm nên xuống cấp

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Theo mình cảm nhận thì lái khá tệ, không bằng phân nữa với Ford Ranger, yếu hẳn chứ không bốc.
Máy luôn chạy ở tua khá cao vào gào nhất là khi lên dốc hoặc vượt, khoản vượt thì hơi đuối.
Thích hợp sử dụng gia đình, chạy không quá hổ báo.
Khi ôm cua thì xe nghiêng hẳng sang bên.
Mình không ưa thằn Ford nhưng phải công nhận Explorer nó hơn 1 trời 1 vực về mọi mặt.
Góp ý là nếu mua xe rộng rãi cho gia đình thì nên chọn mini van, như Odyssey, Sharan.

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Mấy bác toàn xem những clip Prado ở Châu Âu, Úc, Mỹ, Nhật, mấy bác hãy chú ý kỹ bản Prado bển so với ở VN khác nhau thế nào. Prado vn thiếu option, máy yếu, chất liệu cũng khác. Năm 2018 Toyota chỉ bán đc 1-2 chiếc Prado.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Mấy bác toàn xem những clip Prado ở Châu Âu, Úc, Mỹ, Nhật, mấy bác hãy chú ý kỹ bản Prado bển so với ở VN khác nhau thế nào. Prado vn thiếu option, máy yếu, chất liệu cũng khác. Năm 2018 Toyota chỉ bán đc 1-2 chiếc Prado.
Chắc bác nhầm về thống kê doanh số, năm 2018 vướng nghị định 116 nên lượng xe nhập khẩu về VN hơi vướng mắc. Nhưng ko đến nỗi cả năm nó bán đc 1-2 chiếc đâu, thống kê riêng tháng 10/2018 nó đã bán đc 93 chiếc Prado kìa bác ơi. Còn về vấn đề cắt giảm option thì công nhận Toy nó vác về VN bản này hơi nghèo nàn về option nhưng cùng quy trình lắp ráp sx made in Japan thì e nghĩ chất lượng nó ko đến mức chênh lệch lắm đâu
Về vấn đề bác so sánh với con Ford Explorer bảo nó hơn 1 trời 1 vực thì e nghĩ quan điểm bác cũng hơi phiến diện, bác đang nhìn theo khía cạnh trên giấy để phán xét. Bác nên hiểu 2 chiếc xe này ko hề cùng phân khúc ,ko cùng mục đích nhu cầu sử dụng nên so sánh cũng hơi khó. Có những cung đường mà prado có thể hoạt động ngon lành nhưng explorer ko thể đi đc là bác hiểu 2 con này tính chất nó ko hề giống nhau

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
24/1/09
31
4
8
Thật ra em thấy Toy đang thiếu 1 khoảng trống của dòng large-crossover để cạnh tranh với Explorer của Ford hay CX9 của Mazda.