Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Thật ra em thấy Toy đang thiếu 1 khoảng trống của dòng large-crossover để cạnh tranh với Explorer của Ford hay CX9 của Mazda.
Thị trường VN ko có thôi bác ơi chứ các thị trường lớn khác nó phủ hết các phân khúc. Vd Highlander là con cuv cạnh tranh với các con bác liệt kê trên. Còn phân khúc 5 chỗ có RAV 4 nó cạnh tranh với crv honda, tucson... & nói chung 2 con trên của Toy đều rất thành công & bán rất tốt tại cấc thị trường lớn bác nhé

• Like
Reactions: SEMA
Tập Lái
24/1/09
31
4
8
Thị trường VN ko có thôi bác ơi chứ các thị trường lớn khác nó phủ hết các phân khúc. Vd Highlander là con cuv cạnh tranh với các con bác liệt kê trên. Còn phân khúc 5 chỗ có RAV 4 nó cạnh tranh với crv honda, tucson... & nói chung 2 con trên của Toy đều rất thành công & bán rất tốt tại cấc thị trường lớn bác nhé
Cảm ơn bác, mình quên là nói riêng tại thị trường VN. Hiện em thấy Toy VN đang đa dạng hoá phân khúc hy vọng người tiêu dùng sẽ có thêm nhiều lựa chọn hơn.

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Em nghĩ nếu bác chủ đã mua xe rồi thì em không nói gì chứ nếu trong nhu cầu, mà bác chủ có khả năng thì nên mua loại này mà bản Trung Đông. Nhà em hồi xưa mua bản đó giờ vẫn êm, đi tốt lắm bác ạ. Bảo dưỡng đầy đủ là lướt 300,400k km vô tư :D

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Em nghĩ nếu bác chủ đã mua xe rồi thì em không nói gì chứ nếu trong nhu cầu, mà bác chủ có khả năng thì nên mua loại này mà bản Trung Đông. Nhà em hồi xưa mua bản đó giờ vẫn êm, đi tốt lắm bác ạ. Bảo dưỡng đầy đủ là lướt 300,400k km vô tư :D
Bản Trung Đông thì nhiều option hơn nhưng đắt thêm mấy trăm chai đó bác. E nghĩ bác nào ko quá khắt khe về tính năng tiện ích mà chỉ cần thiết giá trị cốt lõi 1 chiếc xe chọn bản chính hãng cũng ok. Còn tài chính dư dả hẳn làm con Landcruise full size thì quá ngon luôn

Hạng D
5/7/16
1.950
13.668
113
Land Rover chỉ để chở con đi học. Đi chơi bụi thì Land nhé :)

ý e là vậy mà.

đi Land Rover thì đi rừng lội suối gì cũng ko tệ nhé... nhưng mà muốn về đến nhà được thì chỉ nên đi Land Cruiser

Hạng D
29/11/06
3.949
9.985
113
Xe này ông già vợ em có 1 chiếc, mấy tháng sau thằng anh vợ mua 1 chiếc nữa, khác màu.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
Con xe nặng hơn 2 tấn, dùng chung động cơ 2TR-FE (2.7L) với Fortuner, 164 hp. Từ hồi Ford nhập Explorer về con này ế chỏng chơ.
đi ra đường thấy Prado nhiều như Trung quốc, kiếm 1 con Explorer lát mắt mà éo thấy đâu !

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
đi ra đường thấy Prado nhiều như Trung quốc, kiếm 1 con Explorer lát mắt mà éo thấy đâu !
Vì Prado được bán ở VN rất lâu trước khi có Explorer về cho nên mới thấy Prado nhiều hơn ngoài đường.

Chỉnh sửa cuối: