Tập Lái
25/11/13
16
0
0
Hôm trước đi sang tên xe, mở nắp capo để cà số khung, số máy iem phát hiện thấy trên đỉnh vỏ hộp số có cái lỗ ren thế này ạ:
Vị trí:
Các bác cho iem hỏi cái lỗ trên vỏ hộp số Escape này để làm gì ạ?

Focus:

Iem không biết cái lỗ này để làm gì, liệu không biết có phải bị thiếu chi tiết nào không, nếu thiếu thật thì có ảnh hưởng gì không ạ?
Phía trên vị trí cái lỗ bulong đó, ở hộp lọc gió iem thấy chi tiết này:

Nó có liên quan gì đến cái lỗ ở dưới không ạ?
PS: iem gà thật sự, các bác có cười thì cứ cười thầm thôi ạ, để iem đỡ mắc cỡ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/11/13
16
0
0
Bác nào giúp iem thử mở nắp capo xe mình xem cái lỗ đóa là cái gì giúp iem với ạ.

Hạng B2
30/3/12
146
5
18
e hèm!!! thông thường thì có cái lỗ thì ắt có cái gì đó để nhét vào cho vừa với nó.... (có khi cái lỗ như cái lỗ thông gió vậy)
Em lót dém ngồi hóng hehehe

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Một số phụ tùng dùng chung cho các thiết bị khác nhau nên có sẵn vài chi tiết chờ,nó vô nghĩa với thiết bị này nhưng dùng đến khi lắp trên thiết bị khác.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Có hai loai lổ, công nghệ và chi tiết chờ- có thể áp dụng ở thị trường khác nhưng không áp dụng cho VN.
Lổ công nghệ là nơi để lắp các đồ gá, xử lý bề mặt khi đúc nhôm chi tiết vỏ hộp số- cái này không quan trọng và khong cần quan tâm. Có 1 cái lổ rất cần anh em chúng ta quan tâm - vậy hén

Hạng D
15/1/08
1.037
3.155
113
Thanhk bác @petrol!
Vậy là cái lỗ trên hộp số đó không cần quan tâm đúng không bác?!
Còn cái lỗ kia thì iem tuy cũng rất quan tâm, sử dụng, bảo dưỡng thường xuyên nhưng thực ra vẫn chưa biết hết chức năng sử dụng.