Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Chuyện là em đang tính lấy cái Lacetti 1.8 max mới 100% nên muốn các bác đang đi xe này xin cho em 1 vài cảm nhận về độ đầm và cách âm của xe này thế nào so với các xe như Vios,Altis hay Civic vì nhà em đang có 1 chiếc Kia morning đi thấy ồn quá nên muốn chiếc xe thứ 2 tốt hơn 1 tí chứ ồn quá đi chơi xa nghe nhức hết cả tai đặc biệt là khi đi vũng tàu mà trên đường về có nhiều chỗ đá mi là gia đình em nghe ồn ù hết tai các bác ạh. Các bác nào từng di Lacetti 1.8 max và cả Vios hoặc altis hay Civic thì cho em 1 cảm nhận tổng quan để em quyết định mua nhé, và bệnh thường gặp của chú Lac này nữa .Cảm ơn các bác nhiều nhé

Hạng B1
9/10/08
89
2
8
Bây giwof làm gì có Lac max mới 100% các cụ nhỉ? Chỉ có Lac EX thì 1.6 thôi mà.  Cụ chủ thớt có nhầm lẫn gì ko nhỉ???

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Xe Vidamco ngừng sản xuất xe 1.8 Max rồi bác ơi,Xe nhập thì em k biết như thế nào.Lacceti thì em đã từng chạy và biết đc ít,cảm nhận của em là chạy ổn máy khỏe nói chung xứng đáng với tầm tiền ấy bác bỏ ra để sở hữu em nó và k làm bác thất vọng đâu

Hạng B2
17/7/06
245
3
0
Chỉ có Mer. là tui chưa đi, nhưng các xe khác thì đã từng lái trên đường liên tỉnh. Nói về chuyện ồn, ù thì xe nào cũng có, bác à. Đường xấu, nổi đá lên mà mình chạy tốc độ hành trình qua thì chắc chắn có tiếng ồn vọng lên cabin.

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Đúng là sáng nay em có ra Đại lý GM Daewoo hỏi thì được biết là Lac 1.8 max đã ngừng sản xuất và chỉ còn Lac 1.6 EX Đại lý báo giá cho em là 19.900,giá này là giá chuẩn rồi ko bớt 1 đồng nào và được khuyến mãi vài thứ ko đáng kể,các bác thấy em quyết luôn con Lac 1.6 EX này được ko,ngon hơn vios ko các bác,với tầm tiền này thì xe LD xe nào cũng ồn và ù kể cả Civic,Altis,Vios nhưng em ko biết cái nào ồn nhiều hơn thui vì cái Kia morning LD TH lắp ráp thì đi qua đá mi hay đi vào chỗ đá ổ gà là ồn dữ lắm nghe ầm ầm luôn ấy.Bác nào cho ít cảm nhận so sánh dùm em với nhé để em quyết luôn trong tuần này.Thanks các bác

Hạng B2
4/5/07
111
1
0
46
Bác ơi, thế con Lac Max ngừng sản xuất thật roài ah. Sao bọn Vidamco vẫn công bố giá đấy chứ?????
Nó dừng con này thì phải có con khác thay thế nữa chứ.
Bác có thông tin gì không?

Hạng D
17/3/09
1.109
10
38
Phòng CSKT
Vẫn công bố giá nhưng đã ngừng sản xuất rùi bác ạh,lý do là ít người mua quá vì người ta toàn mua loại Lac EX,hiện tại chưa có con nào thay thế,nghe có thông tin sẽ có con này thay thế trong năm nay mà ko biết có thật ko :

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/7/08
30
8
8
Trong các xe LD cùng hạng như ALTIS, CIVIC,laceti, Focus thì chỉ có Focus chạy đầm cảm giác lái và cách âm tốt nhất. Nếu đủ tiền thì múc em này.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.146
113
Đường đá mi thì nói thật với bác con Lexus GX470 em từng cầm lái cũng nghe ồn bác ạ, độ ồn tính tương đối thôi bác ơi! Em này ăn uống cũng tạm! Choà mừng bác gia nhập GMFC!