Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Các bác chú ý: Sài gòn có thể sẽ ngập nặng vào cuối tuần này do bão và triều cường
Những ngày cuối tuần theo dự báo SG sẽ ngập nặng do bão Damrey kết hợp với triều cường. Đỉnh triều sông Sài Gòn sẽ lên đến 1,68 m - trùng với thời điểm bão số 12 đổ bộ. Bác nào có kế hoạch đi đâu trên thì cân nhắc kỹ nha. [pagebreak][/pagebreak]

Ngày 2/11, trong cuộc họp khẩn của UBND TP HCM với 24 quận huyện và các sở ngành về phương án ứng phó bão số Damrey (bão số 12), Thạc sĩ Lê Đình Quyết (Phó phòng dự báo Đài khí tượng thủy văn khu vực Nam bộ) cho biết, bão vào Nam Bộ với cường độ trung bình. Không khí lạnh mạnh, sẽ làm cong đường đi ban đầu của bão và chếch xuống phía Nam.
Các bác chú ý: Sài gòn có thể sẽ ngập nặng vào cuối tuần này do bão và triều cường
Với tốc độ di chuyển rất nhanh - khoảng 20km/h, bão sẽ đổ bộ vào đất liền khoảng ngày 4/11; từ Trung Trung Bộ tới Nam Trung Bộ và gây mưa nhiều cho khu vực này. Lượng mưa 500-700 mm, có nơi gần 1.000 mm cho cả đợt.

"Khả năng ảnh hưởng của bão ở các tỉnh Đông Nam bộ và TP HCM ở mức độ thấp nhưng không phải là không có. Khu vực ảnh hưởng của áp thấp nhiệt đới lần này dự báo từ Khánh Hòa đến Ninh Thuận", ông Quyết nhận định.
Các bác chú ý: Sài gòn có thể sẽ ngập nặng vào cuối tuần này do bão và triều cường Các bác chú ý: Sài gòn có thể sẽ ngập nặng vào cuối tuần này do bão và triều cường Các bác chú ý: Sài gòn có thể sẽ ngập nặng vào cuối tuần này do bão và triều cường Các bác chú ý: Sài gòn có thể sẽ ngập nặng vào cuối tuần này do bão và triều cường Các bác chú ý: Sài gòn có thể sẽ ngập nặng vào cuối tuần này do bão và triều cường
Nguồn: Vnexpress

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em bỏ phố về biển được ko bác 3?
À há, cái này cũng phải cân nhắc đó bác à. Quảng Ninh thì lũ quét, Hải phòng thì mưa bão ngập thanh sông, Quy nhơn, Tuy Hòa cũng vậy. Tới Vũng tàu thì mới đây nhiều xe trong chung cư bị ngập.
Ngày xưa hay nói "Tránh trời không khỏi nắng" nay "tránh đâu cho khỏi ngập". Hì hì
Sài Gòn ở đâu vậy ?!?!? Sao lại bắt chước giọng điệu của bọn bồi bút, lều báo lá cải ?!???

SG không còn ngập nữa nhé !
Kệ người ta đi bác.
Dự báo vậy thì mình lo thân mình trước đi, kẻo tới lúc đó lại "vỡ có kế hoạch".
"Mọi người nhốn nháo, phận mình ra sao?"
lẩy Kiều tí.

Mọi người chắc có xem trên TV, báo đài, mình đưa lên đây để những bác bận công việc quá chưa biết tiện theo dõi thôi mà.

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Sáng nay em xem VTV thì có cảnh báo là đi trên Cao tốc Long Thành - Dầu Giây cũng phải chú ý mưa to và gió lớn. Nói chung, cuối tuần này nếu không có việc quan trọng thì hạn chế đi về hướng duyên hải miền Trung nhé các bác. Chúc các bác an toàn.

P/s: Các ông nhà mình dự báo bão hay bị lệch lắm. :))

• Like
Reactions: nttanmam and bacai