Hạng B2
4/6/08
413
0
0
Đà Nẵng
Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
Clip này em xem lâu rồi, mà em nghĩ mãi chẳng hiểu làm sao để driff được như vậy ?
Yêu cầu là phải chạy cầu sau, bánh mòn ít bám, thắng tay phải ăn...???? Em nghĩ mãi cũng không thông, bác nào rành chỉ giúp em với ?!

Hạng B2
4/6/08
413
0
0
Đà Nẵng
Có lần em đọc được 1 hướng dẫn,họ hướng dẫn vầy bác nè
Yêu cầu như bác nói + thêm chiếc xe phải có mômen xoắn cao,có lẽ thêm số sàn và động cơ khoẻ để tạo nên được gia tốc lớn làm mất độ bám đường của bánh sau
nhờ vào nghệ thuật phối hợp nhịp nhàng của vô lăng,cần số,phanh tay,ga và côn.ít xài phanh
nói 1 cách dễ hiêu thì khi ôm cua,ta cho xe chạy ở tốc độ vừa phải,đạp côn và về số nhỏ,nhấp ga liên tục cho vòng tua máy đạt đến 8=9k vòng thì nhả côn,gia tốc lớn của xe sẽ làm xe vọt lên nhưng do lốp sau là loại lốp có độ bám đường ít nên bánh sau sẽ bị tua mòng mòng bốc khói rất đẹp+với tiếng rít của lốp và mùi sao su cháy nghe thật sản khoái :D
Khi xe đã mất bám đường bác phải đánh lái ngược hướng cua nếu ko muốn xe văng đít thật :D
vậy là bác đã thực hiện 1 cú drift thành công,nhưng mức độ chuẩn xác của cú drift là phụ thuộc vào KN của người drift đấy
Liệu bác sẽ là Frank Martin hay người cầm cương DB9 ôm vỉa Cảm tử :D

Last edited by a moderator: