Các bác có dùng Head-up Display không; có ủng hộ cái này không?

• Có dùng thường xuyên

Bình chọn: 39 33,9%
  • Xe có nhưng hiếm khi dùng

Bình chọn: 6 5,2%
  • Xe không được trang bị HUD

Bình chọn: 34 29,6%
  • Ủng hộ HUD

Bình chọn: 21 18,3%
  • Không ủng hộ HUD

Bình chọn: 5 4,3%
  • Không cần thiết ở Việt Nam

Bình chọn: 10 8,7%

• Total voters
    115
Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Các bác có dùng Head-up Display không; có ủng hộ cái này không?

Theo nhận định của cá nhân em thì hệ thống hiển thị thông tin trên kính lái (Head-up Display - HUD) là không quá cần thiết trên xe ô tô tại Việt Nam. Em hầu như không xài đến nó mỗi khi cầm lái xe nào có trang bị sẵn. Em thấy nó hơi vướng tầm nhìn và không giúp ích gì nhiều cho tài xế vì tại Việt Nam đa phần phải tập trung nhìn đường, quan sát kỹ giao thông hai bên đề phòng mấy ông/bà hay rẽ bất ngờ mà không xi-nhan. Không rõ các bác đánh giá thế nào về HUD và các bác có xài hệ thống này không? Quan điểm của em là nếu không cần thiết thì bỏ đi cho đỡ tốn tiền vô lý.[pagebreak][/pagebreak]

Mời các bác thảo luận tiếp ở phần comment nhé.

Hạng F
29/10/14
8.532
11.205
113
Đã mua và vứt bỏ ngay trong lần đầu tiên. Em chuyên đánh hàng china nên gần như tất cả các thứ đồ chơi cho xe em đều mua về chơi thử (vì giá rẻ như cho) nhưng về xài thử cho biết rồi ném hết. Chỉ 1 thứ em thấy hay và xài mấy năm nay. Chả biết gọi nó là gì. Nó là cái màn hình 10inch đặt taplo như chiếc máy tính bảng. Coi phim nghe nhạc ... có 3 camera quay hành trình trước sau rồi camera cặp hông. Báo khoảng cách bản đồ từa lưa. Quay camera hành trình cực nét. Em mua nó đỡ phải gắn màn hình cho xe. Mà giá lại hạt rẻ. Chỉ 1000rmb = 3.500.000vnd
Note: loại này nhà sản xuất quảng cáo chuyên dành cho container và xe tải nặng. Camera re của nó to tổ chảng. Có đèm led siêu sáng. Em gắn vô bán tải nhìn rất ngầu. Xài thì miễn bàn. Quá đỉnh

Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Đã mua và vứt bỏ ngay trong lần đầu tiên. Em chuyên đánh hàng china nên gần như tất cả các thứ đồ chơi cho xe em đều mua về chơi thử (vì giá rẻ như cho) nhưng về xài thử cho biết rồi ném hết. Chỉ 1 thứ em thấy hay và xài mấy năm nay. Chả biết gọi nó là gì. Nó là cái màn hình 10inch đặt taplo như chiếc máy tính bảng. Coi phim nghe nhạc ... có 3 camera quay hành trình trước sau rồi camera cặp hông. Báo khoảng cách bản đồ từa lưa. Quay camera hành trình cực nét. Em mua nó đỡ phải gắn màn hình cho xe. Mà giá lại hạt rẻ. Chỉ 1000rmb = 3.500.000vnd
HUD zin theo xe còn chán nên a đừng đem đồ tàu tào lao ra bàn làm gì anh ạ. Nhìn cái bóng mờ mờ nó hắt lên mà chóng cả mặt. HUD ko phải loại nào cũng giống loại nào. Có lần chạy ké series 7 thấy nó hắt lên khi mình nhìn vào cảm giác nó xa ra cả khúc nên ko gây mất tập trung nhiều

Hạng F
29/10/14
8.532
11.205
113
HUD zin theo xe còn chán nên a đừng đem đồ tàu tào lao ra bàn làm gì anh ạ. Nhìn cái bóng mờ mờ nó hắt lên mà chóng cả mặt. HUD ko phải loại nào cũng giống loại nào. Có lần chạy ké series 7 thấy nó hắt lên khi mình nhìn vào cảm giác nó xa ra cả khúc nên ko gây mất tập trung nhiều
Xin lỗi anh đồ tàu do anh mua đồ đểu rẻ tiền thôi. Chứ cái camera hành trình em nói ở trên nó quay siêu nét. Chấp loại đắt tiền pác mua ở vn luôn. Còn cái camera re của nó thì thôi rồi. Nét căng sáng quắc.

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
19/6/18
406
1.354
93
44
Xin lỗi anh đồ tàu do anh mua đồ đểu rẻ tiền thôi. Chứ cái camera hành trình em nói ở trên nó quay siêu nét. Chấp loại đắt tiền pác mua ở vn luôn. Còn cái camera re của nó thì thôi rồi. Nét căng sáng quắc.
Mình nói hud kìa chứ ba cái camera nói làm gì. A có cái hud tàu nào lên hình sâu và đẹp được như xe bmw ko?

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Mình đã dùng và rất thích. Xe ko có mình mua về dùng. Có rất nhiều loại nên tùy nhu cầu mà lựa chọn. Ko phải ngẫu nhiên mà các xe hiện đại bây giờ đều có trang bị HUD, lợi ích là việc không phải bàn đến.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
HUD của bác có vần đề ko có dễ nhìn kô nó giúp ích khi đi đêm mà lười cúi xuống nhìn ĐH cái này ảnh hường đến an toàn khá lớn khi chạy nhanh. Speed nhanh mà cúi xuống nhìn DH nhiều khi xử lý ko kịp tình huống xấu ... Chứa kể HDU mới có dẫn dg luôn nhìn phê vãi kiều VR ah

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
HUD của bác có vần đề ko có dễ nhìn kô nó giúp ích khi đi đêm mà lười cúi xuống nhìn ĐH cái này ảnh hường đến an toàn khá lớn khi chạy nhanh. Speed nhanh mà cúi xuống nhìn DH nhiều khi xử lý ko kịp tình huống xấu ...
Khi chạy tốc độ cao thì đa số là đường trống hoặc an toàn. Mà cái này ở Việt Nam khá ít. Trên cao tốc nhiều khi còn phải chạy 70-80 km/h với nhiều xe. Mà văn hoá chạy xe ở Việt Nam toàn nối đuôi nhau thôi bác.

Hạng B2
4/4/15
190
102
43
22
Khi chạy tốc độ cao thì đa số là đường trống hoặc an toàn. Mà cái này ở Việt Nam khá ít. Trên cao tốc nhiều khi còn phải chạy 70-80 km/h với nhiều xe. Mà văn hoá chạy xe ở Việt Nam toàn nối đuôi nhau thôi bác.
Ý kiến cá nhân mà Thinhle. Bác ko thích thì đừng xài, ngta thích thì ngta xài. Mỗi ng 1 quan điểm

• Like
Reactions: city_modulo2013