Hạng C
30/4/16
963
363
63
Khi mua xe em mua luôn quả bơm điện kèm theo bác à, mấy trăm ngàn rất tiện. Dự phòng đồng thời giúp ai khi gặp sự cố.

Chào các bác, các bác cho em hỏi vui là có bao giờ các bác kiểm tra áp suất lốp dự phòng chưa ạ? em vừa bị quả chém rách lốp trên quốc lộ 1 đoạn ngã 3 Ông Đồn, xuống xem thấy cái lốp xẹp lép, em ung dung lấy cái lốp dự phòng ra, lúc thay không để ý, lúc xong hết mới thấy cái lốp dự phòng mềm xèo, cũng may gần đó có tiệm sửa xe máy, vô mượn cái bơm tay ra hì hục bơm, thiết nghĩ cái lốp dự phòng 2 năm không đụng đến chắc nó bị xì từ hồi nào chỉ còn khoảng 1kg. [pagebreak][/pagebreak]

Hạng B2
3/12/06
352
60
28
39
Xe em có gắn bộ cảm biến áp suất lốp rồi. Còn lốp dự phòng 5k đảo lốp kiểm tra 1 lần.

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Em chẳng cần kiểm bánh dự phòng ạ, vì em có một cái máy bơm kẹp vô bình acquy, lúc cần ráp vô và lại bơm lên, như thế khỏe vô cùng!

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/9/14
1.702
51.393
113
Mua cái bơm bỏ vào cốp vậy là khỏi phải suy nghĩ cho mệt óc và đi đường vẫn an tâm hơn.xe mình lốp dự phòng cùng loại nên cứ 5000km thì lấy ra đảo lốp chạy luôn.
Bữa em đi rửa xe do gấp quá không kiểm tra lại cốp, bọn nó chôm em cái bơm dự phòng liền... hic...hic...

Giang hồ hĩm ác quạ...ạ...ạ..

Lỡ lào đối xử dới em như vẫy...ẫy...ẫy...

Giờ đây em phải nàm thao...ao...ao...

• Like
Reactions: MLB and Phước.OS
Hạng B2
1/12/16
114
119
43
43
Xe gia đình thì chắc ít. Chạy dv thì thường xuyên mà. Lâu nhất là một tuần

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Em đoán là bác không cẩn thận, hoặc chưa quan tâm tổng thể xe cộ, hoặc là bác chưa hiểu biết kỹ, đủ về chiế xe.
Nếu 3 tháng hoặc 1vạn km đảo lốp 1 lần, thì tất cả lốp sẽ luôn đều chất lượng, bác nhỉ.