Hạng B2
9/3/14
173
93
28
Accord 92 của tôi khi chạy qua ổ gà hoặc mố cầu thì xe nhảy dựng lên đùng đùng, không êm ái chút xíu nào. Nguyên nhân là do lốp quá căng hay bi hư óng nhún? Với lại trong xe quá ồn, làm thế nào khắc phục được tếng ồn? Các Bác hướng dẫn giúp.

27/12/13
282
0
0
bienxanhmenhmong nói:
Accord 92 của tôi khi chạy qua ổ gà hoặc mố cầu thì xe nhảy dựng lên đùng đùng, không êm ái chút xíu nào. Nguyên nhân là do lốp quá căng hay bi hư óng nhún? Với lại trong xe quá ồn, làm thế nào khắc phục được tếng ồn? Các Bác hướng dẫn giúp.
Xe không êm ái có thể do giảm xóc bị hỏng, hay hệ thống cao su càng lâu ngày nên mất tính đàn hôi. Còn gầm bị ồn thì có nhiều lý do lắm bác:
- Vành không đúng hay không chuẩn cũng tạo tiếng ồn.
- Lốp không đúng cỡ.
- Gầm bị hư hại nhiều do lâu năm....
Bác thử kt giảm xóc, cao su càng, hệ thống càng có bị mọt không để xe êm hơn. Cân lại vành, kiểm tra cỡ + chất lưỡng của lốp + vành!

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Bửa nào rảnh mang xe xuống BH cafe đi Bác, tụi em lên test dùm Bác cho, phán đoán qua lời nói khó biết vì : cảm nhận các vấn đề trên ở mọi người là khác nhau.

Hạng B2
9/3/14
173
93
28
Vì chưa ưng ý nên chưa dám đi Bác Nguyên ơi. Mâm lốp thì đúng tiêu chuẩn nhà sản xuất hết nhưng khi chạy innova có cảm giác khác hoàn toàn. Nghe nói có tấm cách âm trải lên sàn, sau đó trải simili thì giảm tiếng ồn... như vậy có đúng hay sai?

27/12/13
282
0
0
bienxanhmenhmong nói:
Vì chưa ưng ý nên chưa dám đi Bác Nguyên ơi. Mâm lốp thì đúng tiêu chuẩn nhà sản xuất hết nhưng khi chạy innova có cảm giác khác hoàn toàn. Nghe nói có tấm cách âm trải lên sàn, sau đó trải simili thì giảm tiếng ồn... như vậy có đúng hay sai?
Xe nguyên bản thì không ồn đâu bác. Nếu bác trải tấm chống ồn lên thì cũng được, nhưng tiếng ồn chỉ giảm đối chút không đáng kể. Bác phải tìm nguyên nhân rồi khắc phục mới đúng chất Accord....

Hạng B2
9/3/14
173
93
28
Vì tôi thấy Accord cua mình không có lớp nĩ dưới sàn mà chỉ có lớp simili thôi. Không biết như vậy có nguyên bản không thanhminh.hoang.790?

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
bienxanhmenhmong nói:
Vì tôi thấy Accord cua mình không có lớp nĩ dưới sàn mà chỉ có lớp simili thôi. Không biết như vậy có nguyên bản không thanhminh.hoang.790?
phải có lớp nỉ mới chuẩn ...bác ..à

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
bienxanhmenhmong nói:
vậy thì mình mua lớp nĩ đó ở đâu Bác toyota cresta?
Nỉ đó mua không có đâu bác, nỉ của Tung Cưả bác ghé mấy cửa hàng may da bọc ghế sẽ có, nhưng ....hôi lắm.

Hạng C
8/5/13
891
231
43
rạch giá
bienxanhmenhmong nói:

chưa nhìn thấy xe nên tư vấn nhẹ
lớp căn hay thiếu mua cái đồng hồ quăn lên xe . . . trước khi đi xa . . mang nó ra chít nó phát . . . xem nó thế nào .. . .
còn vụ phuộc lò xo thì em hóng . . . . cái nỳ nên cho thợ kiểm tra 1 lần rùi an tâm dùng tiếp 6-12th rùi kiểm tra lại . . .nếu còn ngon thì em nó có thể thêm vài tháng k vấn đề gì ....
hiiiiiiii