Hạng D
13/8/07
1.544
3.421
113
dt cty k có cho jb, nên k có xài gg map được, apple map thì tệ ở VN và k có turn by turn navigation

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
xe e sync 3 wildtrak. cắm đt vào chạy carplay. thấy cái apple map. ko dùng 3rd party app là google map đc. rút đt ra bỏ túi quần luôn :(

tốn xiền mua cái đt android để xài android auto và được xài google map. yêu google cmnr.
bựa cái nữa là đt android Vietnam ko tìm được android auto trên playstore/CH play. phải tải apk về cài riêng. VN là thiên đường nên anh Gồ méo cho xài đồ hạ đẳng giãy chết hay sao ấy. nhiều dịch vụ google cấm hẳn VN luôn
Bác đổi vị trí địa lý của Account trên Google là được. Cụ thể thế nào bác có thể tham khảo "giáo sư" Google

Tập Lái
30/7/17
5
0
1
35
Bác phải jailbreak Iphone, mới cài được, em cũng sài 7+ mà phải mua thêm Sony XZpre để dùng AndroiAuto, Applemap giống bản đồ theo xe dẫn đường thật "bá đạo" theo em Googlemap là tốt nhất, hậu quả giờ là 2 tay 2 súng, hihiiii...

dạ bác ơi , jailbreak Iphone xong rồi làm sao nữa mới chạy được google maps trên carplay vậy bác, em dùng ip6 carplay trên chevy trax. em mò mấy tuần nay rồi toàn mấy ứng dụng cơ bản như dt, tin nhắn, nhạc, với apple map à . tội em đường sá gài gòn đi vô mấy quận trung tâm ko rành phải nhờ đến phần mềm dẫn đường mới tự tin được.

em cám ơn bác !

Hạng B2
6/11/12
185
94
28
Bác search trên Youtube iphone carplay NGXplay jailbreak có hướng dẫn, lúc đó bác có thể sử dụng Googlemap, Youtube, Facebook, messenger v.v...

Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
dạ bác ơi , jailbreak Iphone xong rồi làm sao nữa mới chạy được google maps trên carplay vậy bác, em dùng ip6 carplay trên chevy trax. em mò mấy tuần nay rồi toàn mấy ứng dụng cơ bản như dt, tin nhắn, nhạc, với apple map à . tội em đường sá gài gòn đi vô mấy quận trung tâm ko rành phải nhờ đến phần mềm dẫn đường mới tự tin được.

em cám ơn bác !
Mình cũng đang dùng carplay trên con accord nhưng cũng chưa biết cách nào dùng google map, mình cũng jailbreak rồi nhưng không biết làm như nào tiếp theo để sử dụng. Nhờ mấy Bác trợ giúp. Thanks!

Tập Lái
30/7/17
5
0
1
35
hix , ios của em giờ là 11.1.2 . bùn lun .sáng giờ mò jb cái này , mà chưa có

Tập Lái
7/12/17
2
1
3
45
Xài Android Auto trên syn3 của focus: phone mà tắt 3G thì Google map rất sơ sài, chỉ hiển tên các đường chính, online mới hiện thông tin chi tiết. Xài ok, nhưng khá bất tiện như sau và ko bít có bác nào khắc phục được ko: Mất voice control của Syn3 khi kết nối phone với xe, danh bạ dt hiển thị ko đầy đủ như khi kết nối bằng bluetooth.

Chào Bác Thuykien!

Mình cũng dùng Focus có syn3 nhưng không thể kết nối được Android Auto, bác có thể hướng dẫn giúp mình được không?

Thanks!

Hạng B2
29/6/13
316
832
93
CarPlay có cũng chẳng biết để làm gì, maps thì thua cả VietMap, nghe nhạc / bluetooth thì xe nào cũng có. AndroidAuto thì ngon chỗ maps.