F.A confirmed
Hạng C
18/9/14
635
36.149
93
Chào Bác Thuykien!

Mình cũng dùng Focus có syn3 nhưng không thể kết nối được Android Auto, bác có thể hướng dẫn giúp mình được không?

Thanks!
A vô gg play search apk miror, xong cài vô máy dt, sau đó search hotspot shield cài tiếp, mỗi lần kết nối android auto thì ON hotspot shield, xong cắm cáp vô sync 2 máy lại và sử dụng

Hạng B2
25/8/16
193
108
43
33
Mình xài song song giữa apple carplay và android auto trên sony xva100 , cá nhân mình thấy Android auto nhờ có google maps nên chất lượng hơn apple carplay. Apple carplay nếu bạn dùng ở VN chỉ support phần nghe gọi điện thoại với siri và âm nhạc, nó ko thật sự mạnh mẽ như android auto có google voice hiểu được tiếng việt.

• Like
Reactions: michau83
Tập Lái
15/11/16
34
8
8
54
- Apple carplay dùng với Iphone ko ổn lắm, chẳng mấy khi dùng vì mấy chức năng này đã có sẵn khi kết nối bluetooth với đầu DVD.
- Android auto dùng hay hơn với google maps.

Hạng B2
3/5/06
211
99
28
ủa iphone giờ cài được google maps hết rồi, khi dùng carplay mình có dùng được google maps trên iphone không các bác?

Hạng C
22/2/10
648
401
63
không nếu không jb
Xe em pioneer 8850 với ip 6 + cũng chỉ hiện đc ipmap chứ google map không lên được màn hình, chán luôn chẳng cắm làm gì, ip map có lẽ là phần mềm dẫn đường tệ nhất hiện nay

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Chào Bác Thuykien!

Mình cũng dùng Focus có syn3 nhưng không thể kết nối được Android Auto, bác có thể hướng dẫn giúp mình được không?

Thanks!
1. Đầu tiên bác phải có Phone Android 5+ trở lên (mình xài SS Adroid 7 thấy good).
2. Bác vào CH Play của dt, tải Droid Hard ware Info.
Tìm Kiến trúc CPU (Architecture): dòng đầu tiên thường ghi là ARM gì gì đấy, rồi ghi lại vào tờ giấy.
3. Vào Google đánh: Download Android Auto APK
Vô trang apkmirror, chọn versions mới nhất, chọn see available APK, sẽ có 2 đến 4 Variant để down, bác chọn cái nào giống với Kiến trúc CPU lúc nãy ghi vào tờ giấy rồi bấm vào để download.
4. Download xong bác chạy cài đặt nó, nếu ko chạy được Android Auto thì chọn lại Variant khác, khi nào cài được thì thôi.
5. Reset lại Syn3, sau đó cắm dây sạc zin kết nối Phone với Syn3 là xài được thôi.
Google map thì cứ download bản đồ khu vực hay đi về máy (tốn khoảng 200mb) là xài vô tư luôn, tuy nhiên như mình đã nói, đi đường nhỏ thì phải có 3G mới hiện tên đường, và mới có tính năng voice control để google map dẫn đường.