Tập Lái
20/9/18
42
4
8
42
Với nhà cháu thì cảm thấy apple carplay chẳng có tác dụng gì, có trên xe 2 năm nay mà chẳng bao giờ dùng!
Do bác không dùng đến hay là nó ko giúp ích được gì? Hay nhà bác xài android :D:D

Hạng B2
23/9/17
237
124
43
Thấy Apple Carplay có kết nối bằng Bluetooth. Bác nào biết cách kết nối này không? E ko muốn xài cáp vì dây nhợ khá nhiều.

Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
Thấy Apple Carplay có kết nối bằng Bluetooth. Bác nào biết cách kết nối này không? E ko muốn xài cáp vì dây nhợ khá nhiều.
Bác xem xe có hổ trợ kết nối không dây cho carplay không, nếu có thì mới kết nối được. kết nối qua Bluetooth chỉ thực hiện cuộc gọi và nghe nhạc ...

• Like
Reactions: DrDat
Hạng B2
23/9/17
237
124
43
Bác xem xe có hổ trợ kết nối không dây cho carplay không, nếu có thì mới kết nối được. kết nối qua Bluetooth chỉ thực hiện cuộc gọi và nghe nhạc ...
Ok tks bác nhiều. Để e vọc thử

Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
Ngoài Apple music, Spotify, thì nhaccuatui cũng được hổ trợ sử dụng trên carplay.

• Like
Reactions: songau
Tập Lái
15/6/11
12
1
3
Mình đang chạy everet 2018 có sync 3 chạy carplay ngon
giờ mình muốn xem youtobe trên màn hình mà ko được
mình dùng ip5 se 12.1

Hạng B1
8/7/09
81
83
18
1. Đầu tiên bác phải có Phone Android 5+ trở lên (mình xài SS Adroid 7 thấy good).
2. Bác vào CH Play của dt, tải Droid Hard ware Info.
Tìm Kiến trúc CPU (Architecture): dòng đầu tiên thường ghi là ARM gì gì đấy, rồi ghi lại vào tờ giấy.
3. Vào Google đánh: Download Android Auto APK
Vô trang apkmirror, chọn versions mới nhất, chọn see available APK, sẽ có 2 đến 4 Variant để down, bác chọn cái nào giống với Kiến trúc CPU lúc nãy ghi vào tờ giấy rồi bấm vào để download.
4. Download xong bác chạy cài đặt nó, nếu ko chạy được Android Auto thì chọn lại Variant khác, khi nào cài được thì thôi.
5. Reset lại Syn3, sau đó cắm dây sạc zin kết nối Phone với Syn3 là xài được thôi.
Google map thì cứ download bản đồ khu vực hay đi về máy (tốn khoảng 200mb) là xài vô tư luôn, tuy nhiên như mình đã nói, đi đường nhỏ thì phải có 3G mới hiện tên đường, và mới có tính năng voice control để google map dẫn đường.
Thanks bac

Tập Lái
22/9/18
14
32
0
39