Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
hôm qua em đi bình dương
trên đại lộ bình dương csgt bắn tốc độ rất đường hoàng, csgt mặc áo vàng đứng đường đường chính chính bắn, vậy mà vẫn có xe bị dính vô
xe ô tô con chỉ được chạy lane trong sát con lươn, tốc độ cho phép 80km/h, em chạy đúng 80 , vậy mà rất nhiều bác chạy ở lane giữa vượt lên xe em rồi tấp vô, chẳng si nhan si nhiếc gì hết.

tới ngã tư sở sao em rẽ phải đi về phú giáo, đường rất rộng, ở giữa có 2 vạch vàng, tới khúc có biển khu dân cư, em giảm xuống còn 50, vậy mà có tổng cộng 7 chiếc biển bình dương có, thành phố có, liên tục vượt "trái" xe em. chạy sang hẳn làn được ngược lại. rồi vút đi

lúc về em đi đường thành phố mới về, đến đoạn nguyễn thị minh khai để ra ngã tư hoà lân, trời mưa khá to, khúc đổ dốc có một vũng nước to, 2-3 chiếc 2b đang chạy ở đó. em giảm tốc độ xuống để tránh văng nước vô xe 2b, thì phía sau 1 chiếc ford transit làm một cái ào (vượt phải xe em), nước văng lên kính lái em mù tịt khoảng 2-3s, lúc này em chỉ biết rà thắng lại và cầu nguyện đừng có xe phía sau ủi đít
1 chiếc 2b ngã trong vũng nước

đó là những chuyện em gặp hôm qua. em ít có lái xe đi xa, lâu lâu đi về là lại thở dài ngán ngẫm.
ý thức ko có thì sao mà xã hội phát triển được, chạy như vậy khi bị csgt thổi vô lại đút lót bánh mì làm hư cán bộ

các bác có thật sự tuân thủ luật giao thông hay không? hay đi đường thấy bóng áo vàng thì nhẹ chân ga, đúng lane. còn ko có thì thôi cứ đạp lút cán, chỗ nào trống thì chạy

Hạng B2
6/12/14
184
260
63
34
BÌnh DƯơng đường to ít xe nên các bác tại chạy ẩu.Ở Bình Dường các bác tài thường ngại xuống TPHCM vì sợ CSGT.Mấy bữa nay đoạn từ ngã 4 sở sao tới chợ Nhật Huy khúc có biển khu dân cư kéo dài CSGT bắn tốc độ rất rát nhé bắn mấy bữa nay mỗi bữa rụng chắc vài trăm xe.Mấy bác đi phú giáo, Hoa Viên Bình Dương cẩn thận.