Hạng C
20/3/17
937
14.806
93
Em vừa về mo đầu năm,nhà xưởng em cũng đã bán vì thấy không có khả nằn cứu vãn, nếu cố làm thì chỉ thêm nợ, nợ nần thì cũng có chút ít và trong khả năng trang trải được.
Em giấu vợ mỗi khi em về quê ,cố tỏ ra bình thường, trên sg em vẫn chạy đôn chạy đáo để có tiền lo cho hai mẹ con và trang trải nợ nần .
Năm nay đúng năm tuổi mà mọi việc đều không thuận lợi, mặc dù em suy tính rất kĩ và lường hết mọi rủi ro nhưng cuối cùng vẫn trục trặc vì một lý do nào đó, hai dàn máy làm đã xong thì thu hồi tiền nhỏ giọt , dàn máy mới thì bàn giao xong vật tư nhưng không thể thi công vì chủ đầu tư tạm ngưng vì lý do nào đó .
Em vốn không tin vào tâm linh vì luôn tin thành bại do bản thân em ngu hay khôn mà thôi.
Nhưng hai hôm rồi em dao động, em suýt bị xe tải vượt đèn đỏ tông một lần,lần nữa là một thằng trẻ trâu chạy lấn tuyến.
Hai đêm rồi em thức trắng.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.400
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em vừa về mo đầu năm,nhà xưởng em cũng đã bán vì thấy không có khả nằn cứu vãn, nếu cố làm thì chỉ thêm nợ, nợ nần thì cũng có chút ít và trong khả năng trang trải được.
Em giấu vợ mỗi khi em về quê ,cố tỏ ra bình thường, trên sg em vẫn chạy đôn chạy đáo để có tiền lo cho hai mẹ con và trang trải nợ nần .
Năm nay đúng năm tuổi mà mọi việc đều không thuận lợi, mặc dù em suy tính rất kĩ và lường hết mọi rủi ro nhưng cuối cùng vẫn trục trặc vì một lý do nào đó, hai dàn máy làm đã xong thì thu hồi tiền nhỏ giọt , dàn máy mới thì bàn giao xong vật tư nhưng không thể thi công vì chủ đầu tư tạm ngưng vì lý do nào đó .
Em vốn không tin vào tâm linh vì luôn tin thành bại do bản thân em ngu hay khôn mà thôi.
Nhưng hai hôm rồi em dao động, em suýt bị xe tải vượt đèn đỏ tông một lần,lần nữa là một thằng trẻ trâu chạy lấn tuyến.
Hai đêm rồi em thức trắng.
Giày dép còn có số huống hồ con người.
Những năm "kỵ tuổi" năm "khắc" cũng là do con người với tuổi đó thì "tâm lý đó, xử lý vậy ra kết quả vậy..." .
Tôi tin hoàn toàn. Có theo giõi kiểm chứng.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.437
113
Có kiêng có lành! Mê tín quá cũng không hay! Đời người ai cũng có lúc hanh thông, lúc xủi rủi! Cố gắng lên, làm với lương tâm thanh thản khg cố lừa lọc ai thì Trời Phật (nếu có tồn tai) cũng sẽ phù hộ.

Hạng C
20/3/17
937
14.806
93
K, có mấy đứa sống k ra j vs mình mà thấy cứ Nhơn nhơ mãi k bị quả báo, còn mình chẳng làm j mà k thấy may mắn đâu cả.
em về mo cũng vì tin vào anh em thân thiết đấy mợ , mình xem nó như anh em , nó sa cơ mình mình giúp, xe không có mình đưa xe cho nó chạy công việc, không có tiền mình cho nó mượn ,cuối cùng nó hại em một cú thê thảm, nuôi ong tay áo ông bà nói không sai.
Thay vì rà soát coi qui trình có lỗ hổng hay sai sót gì không ? Hay hơn là vin vào tâm linh
chắc chắn là có sai sót mới bị trục trặc , có lẽ là do em thiếu tinh tế trong tính toán.

Hạng C
18/3/11
992
12.870
93
em về mo cũng vì tin vào anh em thân thiết đấy mợ , mình xem nó như anh em , nó sa cơ mình mình giúp, xe không có mình đưa xe cho nó chạy công việc, không có tiền mình cho nó mượn ,cuối cùng nó hại em một cú thê thảm, nuôi ong tay áo ông bà nói không sai.
chắc chắn là có sai sót mới bị trục trặc , có lẽ là do em thiếu tinh tế trong tính toán.
E hiểu, vì e cũng toàn bị bạn bè đâm chọc sau lưng, hại thì chưa vì e k có làm ăn lớn nh mất tiền vì tụi nó hoài, cố gắng vượt qua và sống tàn nhẫn vào bác ạh, đó là nh j e rút ra đc đó ạh.

Hạng B2
1/10/11
230
1.897
93
Tân Bình, Sài Gòn
K, có mấy đứa sống k ra j vs mình mà thấy cứ Nhơn nhơ mãi k bị quả báo, còn mình chẳng làm j mà k thấy may mắn đâu cả.
Vậy mợ có biết tụi nó bị hành trong tinh thần ko ?
Nó cứ suy nghĩ mưu mô tính toán, cứ sợ người này hại mình người kia có thủ đoạn..
luôn luôn sống trong lo sợ và hoài nghi..
Vật chất ko có thì làm lại được
Tinh thần mà ko có thì vật chất chắc chắn từ từ tan..

Hạng D
2/6/11
1.492
66.329
113
Mọi thứ ngoài tính toán của mình thì gọi là khách quan.
Nhiều cái khách quan ngẫu nhiên rơi vào cùng thời điểm thì mình hay coi là xui, tuổi j j đó.
Nhưng ngồi tỉnh táo phân tích kỹ lại thì mọi thứ cũng đều có quá trình, là kết quả của một chuỗi những thói quen hoặc hành động sai lầm của mình thôi.