Thảo Luận Chung Các bác cứu em!

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Các bác cứu em!
Chào các bác!
Tình hình là vợ 2 em dỡ chứng!
Bác nào rành vụ này giúp em với ạh!
Xe em báo lỗi này, và ko đạp ga được!

Hạng B2
9/7/07
315
226
43
Tắt máy xe rồi khởi động lại, bạn tắt chế độ ESP đi hay còn gọi là chuyển qua chế độ offroad rồi chạy về hãng.
Nếu vẫn chưa được thì khả năng cảm biến tốc độ của bạn bị tèo rồi. Cũng tắt máy rồi khởi động lại và chạy về hãng thay cảm biến là xong.
(mình đã bị hỏng cảm biến tốc độ và cũng bị báo như vậy và còn kèm theo cả bó thắng trước nữa kìa).

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
trước e chạy fortuner V: vừa vô xe là e bậ công tắc, đề máy rồi de xe ngay, đang de, e muốn dừng, thắng, thắng không ăn, hết hồn.... nhìn lại máy tắt hồi nào, đồng hồ hiển thị tùm lum, thế là e tắt công tắc, đề lại, từ từ làm thì nó ok =>nhiều khi làm nhanh quá, điện tử nó hổng hiểu, cách đơn giản là khởi động từ từ lại là xong

• Like
Reactions: congtu_love
Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
Tắt máy xe rồi khởi động lại, bạn tắt chế độ ESP đi hay còn gọi là chuyển qua chế độ offroad rồi chạy về hãng.
Nếu vẫn chưa được thì khả năng cảm biến tốc độ của bạn bị tèo rồi. Cũng tắt máy rồi khởi động lại và chạy về hãng thay cảm biến là xong.
(mình đã bị hỏng cảm biến tốc độ và cũng bị báo như vậy và còn kèm theo cả bó thắng trước nữa kìa).
chính xác là cảm biến tốc độ ...
nếu bác chủ biết cách vào menu để off cái ESP rồi chạy về hãng hay gara nào có máy check xem bị bánh nào thì thay ... thường vào hãng sẽ đề nghị thay cả 4 bánh (nếu xe hết bảo hành) ... bác chỉ thay đúng bánh bị thôi nhé (nếu xe hết bảo hành :3dcuoi: )

Hạng B2
13/7/12
245
312
63
chính xác là cảm biến tốc độ ...
nếu bác chủ biết cách vào menu để off cái ESP rồi chạy về hãng hay gara nào có máy check xem bị bánh nào thì thay ... thường vào hãng sẽ đề nghị thay cả 4 bánh (nếu xe hết bảo hành) ... bác chỉ thay đúng bánh bị thôi nhé (nếu xe hết bảo hành :3dcuoi: )
Chuẩn rồi.

• Like
Reactions: congtu_love
Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
à mà trước khi bị bác đã chạy đc chút nào ko ? lúc chạy có thấy cảm giác chân thắng thỉnh thoảng rần rần giống như kích hoạt ABS vậy .... sau đó bị bó thắng ko cho đạp ga nữa ... --> chắc chắn là cảm biến tốc độ nhé

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
à mà trước khi bị bác đã chạy đc chút nào ko ? lúc chạy có thấy cảm giác chân thắng thỉnh thoảng rần rần giống như kích hoạt ABS vậy .... sau đó bị bó thắng ko cho đạp ga nữa ... --> chắc chắn là cảm biến tốc độ nhé
Em chạy được 1 đoạn khoảng 100m rồi nó hiện thông báo này, xe hơi giật 1 chút. Sau đó ko đạp ga dc. Chỉ cho phép chạy 20km/h