Hạng B2
28/10/09
111
46
28
35
Xin chào các bác OS, tình hình là hồi trước em có ông bạn giới thiệu cho xài thử một dòng nhớt của Castrol, em xài thử thì thấy cũng tốt lắm ạh. Loại này đặc biệt chỉ xài cho thị trường Mỹ (Not for sale outside USA) và bên đó Mer, Audi, BMW đều khuyến nghị dùng loại đó. Còn dân bên mình thì xài loại dở hơn tí, có khi là hàng bèo nếu các bác vào các hãng tầm trung.
Bây giờ Castrol cũng mới ra loại mới có công nghệ EDGE giá thành cũng hơi mắc. Em thì may mắn hơn là làm chuột bạch cho ông bạn xài thử castrol EDGE có công nghệ Titanium, em nghĩ có thành phần titanium trong này nên hiểu nôm na là sẽ tốt cho động cơ vì nó sẽ làm giảm ma sát của động cơ, tăng công suất và tuổi thọ cho động cơ.
Xe nhà em đang đi là ford escape đời 2004, và tới giờ đi cũng 10 năm rồi mà máy móc em nó rất êm các bác ạh. xe nhà được cái giữ kỹ và nhớt nhao cũng xài loại tốt luôn nên máy móc mới ra thế.

Đây là loại em xài đây các bác ah. em rất rất là hài lòng luôn áh, giá thành cũng tương đối rẻ, em mua bốn chai, mỗi chai có 300k tính ra 1t2, mà em nghe ông bạn hay thay nhớt cho mer bảo thay mấy loại xịn này tốn khoảng 1t6 đấy ạh. mà còn chưa đc xài hàng mới này ^^. Loại này chuyên dùng cho xe máy xăng số tự động. xe Scooter 2 bánh vẫn xài đc luôn.
Bác nào xài wa loại này rồi thì chia sẽ với ae luôn cho vui ạh...

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Xin chào các bác OS, tình hình là hồi trước em có ông bạn giới thiệu cho xài thử một dòng nhớt của Castrol, em xài thử thì thấy cũng tốt lắm ạh. Loại này đặc biệt chỉ xài cho thị trường Mỹ (Not for sale outside USA) và bên đó Mer, Audi, BMW đều khuyến nghị dùng loại đó. Còn dân bên mình thì xài loại dở hơn tí, có khi là hàng bèo nếu các bác vào các hãng tầm trung.
Bây giờ Castrol cũng mới ra loại mới có công nghệ EDGE giá thành cũng hơi mắc. Em thì may mắn hơn là làm chuột bạch cho ông bạn xài thử castrol EDGE có công nghệ Titanium, em nghĩ có thành phần titanium trong này nên hiểu nôm na là sẽ tốt cho động cơ vì nó sẽ làm giảm ma sát của động cơ, tăng công suất và tuổi thọ cho động cơ.
Xe nhà em đang đi là ford escape đời 2004, và tới giờ đi cũng 10 năm rồi mà máy móc em nó rất êm các bác ạh. xe nhà được cái giữ kỹ và nhớt nhao cũng xài loại tốt luôn nên máy móc mới ra thế.

Đây là loại em xài đây các bác ah. em rất rất là hài lòng luôn áh, giá thành cũng tương đối rẻ, em mua bốn chai, mỗi chai có 300k tính ra 1t2, mà em nghe ông bạn hay thay nhớt cho mer bảo thay mấy loại xịn này tốn khoảng 1t6 đấy ạh. mà còn chưa đc xài hàng mới này ^^. Loại này chuyên dùng cho xe máy xăng số tự động. xe Scooter 2 bánh vẫn xài đc luôn.

Bác này cả tin dể sợ.Quảng cáo là Titanium vậy xem trong nhãn mác nó có ghi có thành phần phụ gia là Titanium trong đó không? tôi không nghĩ nhớt xe lại cho phụ gia là bột kim loại vô đó, để chi vậy? cho dù là vàng hay titanium cho vo đó chắc gì đã tốn cho máy mà còn hại thêm vì nó tạo ra thêm nhiều bựa kim loại lâu ngày sẽ đóng cặn khi nhớt bi lão hóa, có hại chứ hay ho gì đâu.

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Cũng chỉ là quảng cáo thôi, như kem thoa mặt cho chị em, nào là chất lượng hoàn hảo, nào là có bột kim cương trong thành phần kem mà giá bèo chỉ có trăm nghìn.
Về nhớt xe thì em nghĩ loại nào cũng thể, chủ yếu chỉ để bôi trơn pít tông thôi, nếu thay đúng định kỳ theo khuyến cáo của hãng xe là tốt rồi, em dự, hihihihi

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
Bác này cả tin dể sợ.Quảng cáo là Titanium vậy xem trong nhãn mác nó có ghi có thành phần phụ gia là Titanium trong đó không? tôi không nghĩ nhớt xe lại cho phụ gia là bột kim loại vô đó, để chi vậy? cho dù là vàng hay titanium cho vo đó chắc gì đã tốn cho máy mà còn hại thêm vì nó tạo ra thêm nhiều bựa kim loại lâu ngày sẽ đóng cặn khi nhớt bi lão hóa, có hại chứ hay ho gì đâu.
Tò mò vì lâu nay vẫn chạy Magnatec 10K thay, và si nghĩ như anh (trong dầu bôi trơn, có bột siêu kim loại thì khác nào một dạng mài lõng???) tìm xem tại sao...thì nó hát thế này:

*Trong thử nghiệm của chúng tôi, Castrol EDGE với TITANIUM FST™ cho độ ma sát thấp hơn đến 15% so với cùng loại dầu CASTROL không có TITANIUM FST™. Những sản phẩm đại diện cho 61% doanh số 2012 của chúng tôi đã được thử nghiệm.

** Trong Thử nghiệm Sức bền Chất lỏng với tốc độ thay đổi của chúng tôi, Castrol EDGE với TITANIUM FST™ cho sự tiếp xúc giữa kim loại với kim loại thấp hơn đến 45% so với sản phẩm của một đối thủ cạnh tranh lớn. Trong Thử nghiệm Sức bền Chất lỏng với tốc độ thay đổi của chúng tôi, Castrol EDGE với TITANIUM FST™ cho sự tiếp xúc giữa kim loại với kim loại thấp hơn đến 45% so với sản phẩm của một đối thủ cạnh tranh lớn. Những sản phẩm đại diện cho 61% doanh số 2012 của chúng tôi đã được thử nghiệm.

*** Trong các thử nghiệm độc lập về sự mài mòn của động cơ, các loại dầu Castrol EDGE với TITANIUM FST™ duy trình sức bền màng phủ lâu hơn 140 giờ so với cùng loại dầu Castrol không có TITANIUM FST™.

Tập Lái
4/1/09
5
1
3
E củng xài cho xe 2 bánh loại 0w-40. Máy rất sạch ko đóng cặn,chạy cả năm mới thay

Hạng B2
7/2/12
155
43
28

Loại này ngon đó, xe hạng sang dùng.
Tôi qua Mỹ thấy bọn Escalade dùng tòan thứ này.
Mấy thằng sport nữa như Cayen , Lambor...chuyên dùng thứ này.
Cái này bán ở đâu vậy bạn( VN?)

Xe tôi đang dùng Shell , cũng muốn chuyển qua thứ này.

• Like
Reactions: zinzin1288