Các bác chọn phim cách nhiệt nào?

• 3M

Bình chọn: 43 25,6%
  • Hi-Kool

Bình chọn: 7 4,2%
  • V-Kool

Bình chọn: 51 30,4%
  • FSK

Bình chọn: 2 1,2%
  • Rabon

Bình chọn: 0 0,0%
  • Llumar

Bình chọn: 48 28,6%
  • Sun-Gard

Bình chọn: 3 1,8%
  • AnyGard

• SolarFree

• Loại khác

Bình chọn: 14 8,3%

• Total voters
    168
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Xe mình không dán luôn.
1 vì điều hòa rất khỏe. Nhiệt độ ngoài trời 36 thì trong xe vẫn chỉ bật 25 auto quạt.
2 là khách nói không dán khách đi đường cảm thấy khỏe do cabin xe sáng và cảm giác thoáng (khách nói thế).

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Em chưa đem xe đi dán mấy loại mắc tiền nhưng có trãi nghiệm tương đối với dán kính zin của Sorento thì không có đã chút nào... em chưa bàn về vấn đề chống nóng nhưng cái khó chịu nhất là độ phản chiếu đi đường nắng nó in nguyên cái taplo lên kính lái luôn.

Tập Lái
7/8/15
19
23
3
Các bác nói dán cho có chắc chưa dán loại tốt hoặc dán loại không phù hợp. Xe e dán vào đi mát hẳn, máy lạnh chạy nhẹ đi, nắng ít hắt vào da đi xa cảm giác đỡ bị hanh hơn, vừa nhận bức xạ mặt trời vừa ăn hơi lạnh nữa. Mà e để í loại lummar phải dán loại thiệt tốt chứ mấy loại phổ thông của nó cản k bao nhiêu

• Like
Reactions: Xuân Hy
Tập Lái
7/8/15
19
23
3
Em dùng 3M nói chung thì đậu xe trời nắng thì trong xe vẫn thành cái lò nướng thôi k thể tránh khỏi. Dán hai bên cửa thì màu tối khỏi cần dùng màn che. Kính lái thì dán loại sáng để giảm chói. Mà nhìn khắp xe đều có chữ 3M nhỏ nhỏ màu đen khó chịu vl :eek:
Bác nấu nồi nước sôi dù lửa to hay nhỏ nó vẫn sôi, chỉ là vấn đề thời gian, xe có trùm lại mà để ngoài nắng nó cũng nóng

Hạng B2
9/10/09
229
144
43
biên hòa ĐN
Các bác đang sử dụng loại phim cách nhiệt nào? Các bác có hài lòng với nó không?
Cái hay của e là bình thường nhìn từ trong ra thoáng hơn là dán phim như tấm trước e đăng còn khi ngoài trời tối mở đèn trong xe thì sẽ nổi lên các bức tranh như vầy nè những bức tranh tuỳ ý theo ý mình muốn in

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:p:p:p:p Ka ka em dán chủ íu là với Gấu làm chuyện mờ ám trong xe thui các bác, còn vụ nóng hay lạnh thì không quan tâm. Xe để nắng quá thì trước khi bước vào mở 1 bên kính, bên kia mở cánh cửa cho đóng vô ra mấy lần là nhiệt độ hạ xuống liền.

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
3m loại xịn ( nhiều người mua hàng giả 3M China nên hay than 3M dỏm ). Trước khi lên xe, mình nổ máy, rồi hạ 4 kiếng,xong mở cửa tài dập nhẹ 3 phát .
sau đó bật điều hòa lên mức thấp nhất,để xả khí nóng tồn tại trogn xe.
Sau khoảng 1 phút bước lên xe là thấy okey. thêm 1 phút nữa điều hòa chạy là thây lạnh sâu, nhiệt độ ngoài trời trên xe báo dc la 36 độ C, thời gian là 1 g trưa

Hạng B2
22/9/13
459
520
93
Một số bác đang nhầm về công dụng của film cách nhiệt rồi. Film cách nhiệt dán vào không phải công dụng để xe dưới trời nắng nóng nó ko nóng ở bên trong xe. Thậm chí dán vào khi để dưới trời nắng lâu nó sẽ nóng hơn là không dán nữa, vì bị hiệu ứng nhà kính rõ rệt hơn. Vì nhiệt nó sẽ vào trong xe khi phản xạ ra gặp film nó sẽ phản xạ ngược vào trong trở lại, kết hợp với tia nhiệt bên ngoài phản xạ vào nữa cứ thế nó nóng dần lên.
Thêm cái ảnh minh họa cho nó sinh động. :)
Hi%E1%BB%87u-%E1%BB%A9ng-nh%C3%A0-k%C3%ADnh-l%C3%A0-g%C3%AC-L%C3%A0G%C3%AC.tv-5.jpg

Vậy tác dụng của Film cách nhiệt theo em có 3 công dụng chính:
1. Chống tia cực tím, hay tia UV gây hại cho da (cái này quan trọng lắm vì tia UV có thể gây ung thư da)
2. Giúp cho hơi lạnh từ trong xe ít thất thoát ra bên ngoài hơn và giảm bớt tia nhiệt bên ngoài lọt vào trong xe (chỉ hạn chế thôi chứ không phải ngăn chặn hoàn toàn), dù film gì đi nữa thì tia nhiệt vẫn lọt qua được, tuy nhiên film xịn thì nó lọt ít hơn, và lượng nhiệt đó bị máy lạnh triệt tiêu. Không có máy lạnh thì nó sẽ bị hiệu ứng nhà kính như em nói ở trên và sẽ gây nóng hơn.
3.Là hạn chế việc nhìn từ bên ngoài vào trong xe, tạo không gian riêng tư (cái này chắc là phụ)
Trên đây là ngu ý của em, sai chỗ nào các bác góp ý chứ đừng gạch đá em tội nghiệp. Quan điểm của em là nên dán film xịn để bảo vệ da và máy lạnh hoạt động hiệu quả hơn. Em xin hết.

Tập Lái
1/4/15
14
37
13
Quận 2 Tp HCM
Đang sử dụng vkool. Cảm nhận cách nhiệt và xuyên sáng tốt hơn 3M và Llumar một chút. Tuy nhiên bác nào có sử dụng GPS thì sẽ hơi khó chịu vì bị cản sóng khá nhiều.
Xe nhà dán VCool, cách nhiệt thì ok nhưng trc qua trạm thu phí XLHN film cản sóng, ko nhận OBU của viettinbank. Khoét 1 ô nhỏ thì lại đc

Hạng B2
9/10/09
229
144
43
biên hòa ĐN
Các bác đang sử dụng loại phim cách nhiệt nào? Các bác có hài lòng với nó không?
Quan điểm của e nắng chiếu xiên vào trong xe ng ngồi trong ko khó chịu là hiệu quả e rất bằng lòng với những tấm dán này có giới thiệu một số ae dán thử rồi ai cũng đồng tình với e vài tấm hình nửa ae tham khảo (dạng tấm lưới che nắng)