kqp
Hạng B2
5/1/12
227
10
18
HCM
sanbdsintresco.com.vn

Chào các Bác !
Chiều nay em lái xe trên đoạn đường Âu Cơ , đang chạy tốc độ khoảng 30Km/h thì bị 1 chiếc novou nó va chạm cái bô xe nó vào vỏ xe nổ cái rầm, trước khi khởi hành em có kiểm tra các bánh xe đàng hoàng ( không bơm hơi tí nào, bánh không mềm.. nói chung tình trạng bình thường.) nhìn cái bánh xe nó tét 1 đường dài 1 gang tay điều đáng nói ở đây là khi nhìn vào cho tét của vỏ thì thấy cái vỏ nó mỏng te, rất may mắn cho em là em chạy với tốc độ chậm và sáng nay có dự định đi Long An qua cao tốc Trung Lương nếu em đi thì có lẻ không có cơ hội lên đây chia sẽ điều này rồi. Sáng mai thứ 2 em sẽ lên làm việc với Ford về vụ việc này. Vỏ xe không đủ an toàn sao lại gắn và bán cho khách hàng, Các bác ai chạy Fiesta hay nhanh chóng kiểm tra lại lốp của mình để tránh ra tai nạn đáng tiếc . Ford nên làm rõ vấn đề này. Xe em mới chạy được gần 5000km vỏ xe còn mới cứng. Em sẽ báo cáo các Bác sau khi làm việc với Ford nhé..
Đây là hình ảnh cái lốp ( no nằm phía trên)

To be Continuted !!!
@4P Bác xem dùm em hình xem có phải cái bô nó cắt không . em nhỉn không thấy vết cứa nào hết.
* Vỏ xe mỏng quá bằng 1/4 ngón tay 1 lớp bố mỏng quá , em định mua 4 cái lốp Bridgestone thay cho 3 cái Continential còn lại không biết loại này có gắn được không
Bridgestone 205/50R16 có 2 loại : 2.120.000đ và 2.220.000 hàng Thailand. Ai có biết giá nào tốt hơn thì ới cái cho em biết với nhé ( cám ơn các Bác trước)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Chào bác kqp,

Em cũng đang chạy Ford Fiesta (gần được 5000 KM). Có gì bác cập nhật tình hình cho em và các bác khác biết nhé.

Mong lo lắng về vấn đề này được giải tỏa thỏa đáng!

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em mới đi công tác bằng chiếc Fiesta Hactback từ Thành Phố Hồ Chí Minh - > Bình Phước - > Gia Nghĩa - > Băng qua đoạn đường đèo hiểm trở để đến TP Bảo Lộc - > Tp HCM .
Thật thì tuyến đường chạy từ Tp HCM đến Bình Phước ( Bù Đăng, Bù Gia Mập, ... ) Rất khủng khiếp, và có lúc anh em cho xe chạy với tốc độ khá cao.Tiếp đó là đến đoạn đèo để qua Tp Bảo Lộc.
Em thật nghĩ lúc đó chỉ cho máy bay trực thăng bay ngang cẩu xe về chứ không đi được. Vậy mà Fiesta vẫn chạy qua đoạn đường dài sỏi đá.
Về đến Sài Gòn lốp xe vẫn hoàn hảo.

Bác chủ xem ống Pô của xe máy như thế nào ? Nhiều khi nắp ngoài của chiếc Nouvo đó được chế lại, nên bén và chém vỏ của mình bác ạ ? Điển hình như vừa rồi nắp chắn xe Air của Hon chém chân của người gác chân sau ...
Ngày mai bác ghé Đại lý Ford gần nhà kiểm tra lại xem như thế nào luôn bác ạ !
Chúc bác lái xe Ford Fiesta bon bon

Hạng B2
25/5/11
177
2
18
48
Hic, kiểm tra lại rồi post cho anh em biết. Em cũng chạy đi về quê 1000km cũng không bị sao, nhưng bác chủ cứ mang lên xem Ford nói thế nào.

Hạng C
30/6/11
764
65
28
52
cám ơn bác đã thông báo. Híc. Xui vậy bác. Em mới cưỡi vợ hai của em từ Phan Thiết về. Cũng xài Continental.
Giờ chỉ biết lót dép ngồi hóng coi tập hai sẻ như thế nào. Bác post lên cho tụi em coi với nhé. Cám ơn bác

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
bác chủ nói sao chứ em thấy cái thương hiệu thằng CONTI này hơi bị mạnh ah, ko lẽ nó dám đưa bác vỏ cùi mỏ te tới cái xe 2b cũng chém tét dc, bác cho anh em xin tấm hình xe thực địa thế nào và bác mua xe ở đâu ợ?

Hạng C
6/8/11
644
1
18
Em thì em thấy cái thương hiệu đó cuì pắp thì có bác quân ah.
Bữa nhậu bê thui trên em ,em có kể cho bácvới 4p nghe đó.
Đến hôm nay có người giống em rồi

Hạng B2
4/4/11
145
4
18
Cái hiệu vỏ Continential đó bên Châu Âu xài nhiều lắm, cũng không cùi lắm đâu. Riêng cái vỏ xài cho Fiesta thì em cảm nhận là thành vỏ khá mềm nên em đã cho nó ra đi, hiện nay có bác đang thanh lý 4 cái Michellin 205/50/16 khá ngon đó, ai nhanh tay múc đi. Thông số 195/50/16 khó tìm, vừa rồi em thấy trong hãng có vỏ BS Turanza 195/50/16 mà quên không hỏi giá.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Em xin nhìn hình mà đoán nhé: vỏ này e nghĩ chạy hơn 5000km rùi, gai gió mất hết, vỏ mòn nhiều.
Với lại, khi xảy ra va chạm (có lực tác động) thì vỏ nào cũng có thể nổ. Ví dụ : đang chạy cán phải cục đá có mặt sắc cạnh, vỏ vẫn nổ bình thường.